Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Two Tone With GALLARDO  (อ่าน 7710 ครั้ง)
I am J
Amp Platinum Member
Super Vip

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 11:34:14 PM »

สวัสดีครับวันนี้ผมนำเจ้ากระทิงดุรุ่น Lamborghini Gallardo Nera มาถ่ายให้ชมกันครับ ตัวนี้ผมได้ซื้อมาตอนไปสก็อตแลนด์ 555 หิ้วมาไกล พอดีเห็นมันถูกประจวบเหมาะกับผมยังไม่มีก็เลนซื้อมาไว้ครอบครองครับ อ้อ ลืมบอกไป งานเป็นของ Norev ครับ หลังๆมาผมว่ายี่ห้อนี้มันโอเคทั้งคุณภาพและราคาสำหรับผม อิอิ เพราะเอามาดูถ่ายรูป แปปๆก็ใส่ตู้ไม่ก็ใส่กล่อง ทุกวันนี้แค่เดินผ่านตู้เองครับ ใจยังรักโมเดลเหมือนเดิมแต่ไม่มีเวลามาหยิบเล่นเหมือนแต่ก่อน แหะๆ พูดมานาน มาชมรูปกันเลยดีกว่าคร้าบบ
รูปชุดนี้ถูกทำให้เป็นสีทูโทนนะครับใช้โปรแกรมใน iPhone ทำ ภาพอาจจะไม่เนียนนะครับ  แต่ภาพใช้น้องอัลฟ่าถ่าย ^^

ล้อสีดำดูดุมากครับเป็นลายเดียวกับตัว Gallardo Spyder ของ Norev ครับ

มาไล่ดูด้านหน้ากันครับ เสียดายที่ช่องดักลมเปนพลาสติกสกรีนลายเอาแต่รับได้ครับ 555

ด้านข้างกับสีดำเงาๆ 

บั้นท้ายนี่ดุดันจริงๆ

เปิดประตูเชื้อเชิญเข้าไปชมความงานอันประณีตภายใน 

รุ่นนี้หากสังเกตจะเห็นได้ว่ามีการเดินด้ายสีดำตัดกับตัวหนังสีขาวดูเด่นมากครับ ส่วนโทนสีภายในก็จะเป็นทูโทนสีดำจัดกับขาวครับ 

การถ่ายครั้งนี้ไม่ได้ถ่ายห้องเครื่องมาให้ชมนะครับ งั้นมาชมรูปที่เหลือต่อเลยดีกว่า

จับมาถ่ายกับพี่น้องสีเดียวกัน แต่เป็นงานของ Aa คร้าบบ

คราวนี้เลยจับรวมญาติกับตระกูล Gallardo กันไปเล้ยย  ในภาพนี้เป็นของ Aa 2 คัน และ Norev 2 คันนะคร้าบ

ภาพสุดท้ายเป็นร้านโมเดลที่สก็อตแลนด์นะครับอยู่ในตัวเมืองเลยครับผมเผื่อใครเดินทางไป สำหรับรถที่นี้ จะมี 1:43 เป็นส่วนใหญ่ส่วนสเกล 1:18 จะเป็น MiniChamps Kyosho เยอะครับ ราคาก็ไม่ได้ถูกกว่าเมืองไทยเท่าไหร่ แต่คันนี้ที่ผมได้มาในราคา 30 ปอนด์นั้น ผมถือว่าโอเคครับ 

ไว้ครั้งหน้าจะถ่ายคันอื่นมาให้รับชมนะครับ อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาเม้นในช่วงหลังๆเพราะการเรียนเริ่มหนักขึ้นละครับ แต่ไม่ได้หายไปไหนแน่นอนคร้าบ ขอบคุณที่ติดตามรับชมครับ
Natt
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 12:41:19 AM »

กระทิงทูโทน สวยดุจริงๆครับ
pipe
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 01:28:46 AM »

สวยๆมาไกลถึงสก๊อตแลนด์

Apollon
VIP Global Moderator
Super Vip

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 08:34:41 AM »

รถสวย.....สู้สู้เรื่องการเรียนนะครับ

ปอ ปุ่น
Amp Platinum Signature
Super Vip

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:09:44 AM »

สวยครับ โหดดี
likecar
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:37:38 PM »

งามมากมาย 
fat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:21:16 PM »

zentrady56
Super Vip

RAJA MAG DRIFT TEAM

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 01:46:48 AM »

F L A T 4,    B O X E R    S O U N D
chai
SR Global Moderator
Super Vip
*

081-5678282ความรู้มีไว้เพื่อแบ่งปัน

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 08:48:50 AM »

สวยจัง.......แปลกดีด้วย........อิอิอิ
fatdog16
Amp VIP MEMBER
Hero Member

ultrabenz@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 09:22:42 AM »

Ampmodelcar
CAR MODEL CLUB OF THAILAND
Administrator
Super Vip

I ? Ampmodelcar

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 04:29:57 PM »

สวยมากเลยครับ สวยโหด

-Nut-
Hero Member

UnUnU | Nash Tan | BIELLA E PISTONE

tan_nash@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 07:21:51 PM »

เท่ดีครับ 

หน้า: [1]
  พิมพ์