Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AE86 กับ RX-7 1:24 หน้า7.... ครับ  (อ่าน 35889 ครั้ง)
fatdog16
Amp VIP MEMBER
Hero Member

ultrabenz@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:25:42 PM »

ด้านหลัง

fatdog16
Hero Member

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:27:12 PM »

ด้านข้างครับ

หมดแล้วครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 12:13:34 AM โดย fatdog16 » บันทึกการเข้า

fatdog16
Hero Member

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 01:00:37 PM »

วันนี้หยิบ Austin Healey 3000MK - I ของ Kyosho
งานดีเลยครับ ทั้งน้ำหนัก รูปร่างรายละเอียด ถือว่าดีมากๆเลย  ไปดูกันครับ....

ข้างหน้าครับ

รายละเอียดด้านหน้า ทำออกมาได้สวยครับ ไฟกันชนหน้า เก็บงานได้ดีเลย

ตัวรถด้าน ซ้าย-ขวา

ท้ายรถครับ

มียางอะไหล่แถมมาให้ด้วย ตามสูตรชื่อยี่ห้อนี้ครับ

เด๋วมาต่อภายใน และเครื่องยนต์กันต่อครับ

fatdog16
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 01:04:35 PM »

มาดูกันต่อภายใน และเครื่องครับ

งานภายในก็ปูพรมอย่างดีครับ

ห้องเครื่อง

สวยเลย 

ปิดท้ายด้วยรูปแต่ง ขาว-ดำ ครับ

ขอบคุณที่ติดตามชมกันครับ

ทิ
Amp Platinum Signature
Super Vip

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 01:14:07 PM »

ชอบครับ โดยเฉพาะหลังค้าผ้าใบ ดูเหมือนจริงมากๆ 
pancmc
สีคุณภาพจากประเทศอังกฤษ Sissons Paints
VIP Administrator
Super Vip

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 01:26:39 PM »

ปอ ปุ่น
Super Vip

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 06:49:24 PM »

detail เยี่ยมมากก
khao
Hero Member

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:39:27 PM »

TU^o^
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 10:10:14 PM »

ภายนอกสีขาว ภายในสีแดง สวยมากๆๆๆๆๆ

www.constructionmodelclub.com

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
Apollon
VIP Global Moderator
Super Vip

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 04:56:16 PM »

สวยซะจนมีคนใกล้ตัวต้องไปหามาเข้าบ้านเรียบร้อยแล้วครับ  อิอิ

TURBO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:04:19 PM »

ชอบเต่าน้อย2คัน น่ารักมากเหมือนคู่แฝด
ส่วน ออสติน สีขาวครีม ภายในแดง สวยงามมาก รายละเอียดดีทีเดียว งานสมัยก่อนช่างมีมนต์เสน่ห์เหลือเกิน
                           ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆทุกรูปนะครับ รอชมต่อครับ
nutanop
Hero Member

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:01:08 AM »

Austin Healey สวยคลาสสิคมาก งามหยดย้อยครับ
fatdog16
Hero Member

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:02:29 AM »

ชอบครับ โดยเฉพาะหลังค้าผ้าใบ ดูเหมือนจริงมากๆ 
ใช่ครับ... แต่ที่ผมชอบสุดก็งานห้องเครื่องครับ กับหน้ารถทำสวยมากๆ

ขอบคุณครับพี่แผน

detail เยี่ยมมากก
งานนี้คุ้มราคาที่จ่ายไปครับ 

ขอบคุณครับ

ampmodellikeถ้าจำไม่ผิด AA ก้อมีทำออกมาเหมือนกัน ไว้ถ้าหาพบจะถ่ายให้ชมครับ
ไว้ถ่ายมาให้ดูหน่อยครับ ยังไม่เคยเห็นงาน AA เหมือนกัน 

ภายนอกสีขาว ภายในสีแดง สวยมากๆๆๆๆๆ
ต้องมีนะครับแนะนำ เหมือนยาสามัญประจำบ้าน 

สวยซะจนมีคนใกล้ตัวต้องไปหามาเข้าบ้านเรียบร้อยแล้วครับ  อิอิ
สวยจริงๆใช่มั้ยครับพี่....คุ้มกับราคา 

ชอบเต่าน้อย2คัน น่ารักมากเหมือนคู่แฝด
ส่วน ออสติน สีขาวครีม ภายในแดง สวยงามมาก รายละเอียดดีทีเดียว งานสมัยก่อนช่างมีมนต์เสน่ห์เหลือเกิน
                           ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆทุกรูปนะครับ รอชมต่อครับ

ขอบคุณครับพี่พล

Austin Healey สวยคลาสสิคมาก งามหยดย้อยครับ
เปลี่ยนจาก รถเมกัน มาได้นะครับ 

fatdog16
Hero Member

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:33:37 AM »

ไม่ได้อัพ รถนานเลยครับ กระทู้เลยตกไปไกล
วันหยุด เสาร์-อาทิตย์ เดินเล่นแถวๆ บ้านไปเจอรถคันนี้วางขาย ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไร
แต่พอไปจับเล่น มันมีอะไรที่ซ่อน ความพิเศษอยู่ ที่เกินค่าตัวจริงๆ ครับ

รถที่จะมาเสนอวันนี้ ขนาด 1:32 ครับ
รถ PORSCHE 911 GT3 RSR

ตัวรถเป็นงานเหล็กครับ แต่งานส่วนอื่นๆก็ ยังเป็นพลาสติกอยู่ โดยเฉพาะภายใน

แต่โดยรวมก็ทำออกมาได้ดีสำหรับผมก็โอเคครับกับค่าตัว เจ้าคันนี้

คันนี้ สามารถเปิดประตูได้ เท่านั้นครับ

แต่พอ เปิดประตูไฟหน้าและหลังจะติด ครับ

แถมมีเสียงด้วย

ในห้องโดยสารก็มีแสงนะครับ แต่ลืมถ่ายมา

แถมถ้ากด ตรงกระโปรงหน้า แล้วจะมีเสียง สตาร์ทรถมีเสียงเครื่องด้วยและ เสียงตอนรถพุ่งออกตัว

ชอบตรงลูกเล่น ตรงนี้ครับ

หมดแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2011, 01:10:59 PM โดย fatdog16 » บันทึกการเข้า

NOOOM
Amp Platinum Member
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:37:06 AM »

รถเปิดไฟได้

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์