Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถโมเดลงานเทพ vs ช่างมือเทพ......อะไรจะเกิดขึ้น........  (อ่าน 39128 ครั้ง)
chai
SR Global Moderator
Super Vip
*

081-5678282ความรู้มีไว้เพื่อแบ่งปัน

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 09:03:02 AM »

ขออัพอีกสักรอบคราบ เดี๋ยวลูกค้าจะหาว่าผมอู้ อิอิอิ คันชุดแต่งแดง ประกอบเสร็จส่งมอบไปแล้ว แต่ผมลืมถ่ายเก็บไว้เลย
รอเจ้าของถ่ายมาลงแล้วกันนะคราบ
อัพที่คันนี้รถของท่านนายกชัย(สมาคมรถโมเดล) ประกอบร่วมร่างถาวรแล้ว แต่ยังไม่ส่งมอบนะคราบ ขอYuเล่นอะไรอีกหน่อย

อันนี้อู่ผมเองคราบ

อันนี้ เป็นอีกคันของเจ้าพ่อPoliceคราบ เหมือนกับคันของนายกชัยคราบ

สภาพพึ่งทำเสร็จ

รถเกิดอุบัติเหตุมา เก็บสีนิดหน่อย

ว้าว......เยี่ยงนี้ได้มา   เป็นต้องประกบกะ BBR    ซะแล้ว      แต่โดยความเห็นส่วนตัว     สวยกว่า     งามกว่า BBR  แน่นอน.......อิอิอิ
Apollon
VIP Global Moderator
Super Vip

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 09:55:43 AM »

จองคันเหลืองครับ   

KJS
Amp Platinum Signature
Super Vip

Car Diecast Addict

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 12:11:28 PM »

จองคันเหลืองครับ   

ได้ของแล้วอย่าลืมเรียกไปดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับ 
เคโงะ
Amp Platinum Signature*
Super Vip

NO 7

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 01:11:10 PM »

แค่เห็นก็ซิ๊ดดดแล้ววววว
chaiyot
Amp Platinum Member
Super Vip

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 05:20:00 PM »

ดิคอลลายเคปล่าหาซื้อได้ที่ไหนครับช่างยิ้ง..ละเจ้า Gunze ฝาเขียวนี่ ทำมาเพื่อใช้กับงานสติกเกอร์โดยเฉพาะเลยหรือครับ 

ลองถามอีกครั้ง...คำถามเดิมครับ   
Yu~Mc.
Global Moderator
Super Vip

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 07:03:48 PM »

ดิคอลลายเคปล่าหาซื้อได้ที่ไหนครับช่างยิ้ง..ละเจ้า Gunze ฝาเขียวนี่ ทำมาเพื่อใช้กับงานสติกเกอร์โดยเฉพาะเลยหรือครับ 

ลองถามอีกครั้ง...คำถามเดิมครับ   
ขออภัยด้วยคราบที่ไม่ได่ตอบคำถามนี้คราบ
ดีคอลเคปล่า เป็น Decal Carbon Fiber ของ KA Models ในไทยสามารถสั่งซื้อได้ที่คุณไก่ http://www.siam-moyim.com
รวมถึงอุปกรณ์การโมต่างต่างได่เลยคราบ แต่ส่วนใหญ่ในเวปเป็นของขนาด1:24 แต่ลายแคปล่า24ทำออกมาแล้วดูเหมาะสมกัน18มากกว่าคราบ
ส่วนน้ำยาฝาเขียว เป็นน้ำยาทารูปลอกน้ำของMr.Hobby(เหมือนกันของGunze) ใช้ได้เฉพาะกับสติกเกอร์น้ำเท่านั้นคราบ ไม่สามารถใช้ได้กับวัสดุอื่นๆคราบ

ditsaphon
Sr. Member

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 08:12:18 PM »

สุดๆไปเลยครับ 
chaiyot
Super Vip

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 02:47:37 PM »

ขออภัยด้วยคราบที่ไม่ได่ตอบคำถามนี้คราบ
ดีคอลเคปล่า เป็น Decal Carbon Fiber ของ KA Models ในไทยสามารถสั่งซื้อได้ที่คุณไก่ http://www.siam-moyim.com
รวมถึงอุปกรณ์การโมต่างต่างได่เลยคราบ แต่ส่วนใหญ่ในเวปเป็นของขนาด1:24 แต่ลายแคปล่า24ทำออกมาแล้วดูเหมาะสมกัน18มากกว่าคราบ
ส่วนน้ำยาฝาเขียว เป็นน้ำยาทารูปลอกน้ำของMr.Hobby(เหมือนกันของGunze) ใช้ได้เฉพาะกับสติกเกอร์น้ำเท่านั้นคราบ ไม่สามารถใช้ได้กับวัสดุอื่นๆคราบ

ขอบคุณมากครับช่างยิ้ง.....ถึงบางอ้อเลย   
Yu~Mc.
Super Vip

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:36:31 PM »

รถใครเอย สวยจังเลย แต่ยังไม่เสร็จ100%นะคราบ ขอลองเล่นอะไรนิดหน่อยนะคราบ เดี๋ยวเจ้าของจะจำรถสลับกันกับรถคู่แฝดคู่นี้ เสร็จแล้วจะเรียกให้เอากระทิงมารับม้านะคราบ555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2011, 06:38:20 PM โดย Yu~Mc. » บันทึกการเข้า

Yu~Mc.
Super Vip

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 08:30:46 PM »

อัพเดตตอนสุดท้ายแล้วของรถแดงทั้ง2คันคราบ นี้หละคราบ สำหรับการขอเล่นกับรถทั้ง2คัน
F430 Hamann A&B Thailand อีกแล้ว
คันแรกคันนี้เป็นของเจ้าพ่อpolice ชอบลายคาดไหมไม่รู้แต่ผมทำแล้วชอบก็เลยทำแฮะๆๆ

อีกคัน เป็นของท่านนายกรถโมเดลนั้นเอง บอกตามใจผมเลย ผมเลยจัดให้แบบนี้แล้วกัน น่าจะชอบนะคราบ

Yu~Mc.
Super Vip

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 08:36:16 PM »

หลักจาก2คันนี้ ก็เหลือรถของผมเองอีกคัน รอชมในงานมิตติ้งเลยดีกว่า 555 ขอจบกระทู้นี้เลยแล้วกันนะคราบ
ขอบคุณท่านสมาชิกทั้ง 5ท่านที่ไว้ใจให้ผมมีรถมาเล่นกันยาวเลยคราบ Hamann ที่ผ่านมือผมไป มีBBR4คัน และ
HWอีก3รวมของตัวเองอีก1 รวมเป็น8คันเลยทีเดียวคราบ

Tong
MODERATOR
Super Vip

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 09:27:03 PM »

TU^o^
Amp Platinum Signature
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 03:01:57 AM »

Very Nice มากๆๆๆๆ ครับพี่ยิ้ง แถมลายคาดทั้ง 2 คัน ไม่เหมือนกันอีกด้วย แล้วคันที่เหลือลายคาดจะแตกต่างกันทุกคันป่าวเอ่ย อิ อิ ต้องรอชม

www.constructionmodelclub.com

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
917
Super Vip

Women Lie, Men Lie

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 04:21:04 AM »

งานมีตติ้ง ใกล้เข้ามาแล้ว
ว่าแต่ มีตติ้ง เล็ก หรือ ใหญ่ อะครับพี่ยิ้ง
Apollon
VIP Global Moderator
Super Vip

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 08:25:06 AM »

ขอบล้ออลูมิเนียมใส่แล้วดูดีมากม้ากกกครับ

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์