Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: EAK Collection. 1 ( 1:18 ) ( ฉบับปรับปรุงเพิ่มเติมใหม่ทั้งหมดครับ )  (อ่าน 66032 ครั้ง)
jjeeaann
Amp Platinum Member
Super Vip

Eiei

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:14:07 AM »

พี่เอกเอาหุ่นมาจากไหนเหรอครับชอบจัง จาไปเอาบ้าง

Bye bye bitch
TU^o^
Amp Platinum Signature
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:20:25 AM »

นี่แหละ เจ้าพ่อการจัด display ที่ลงตัวและอลังการมากๆๆๆๆ ความคิดบรรเจิดสุดๆๆๆคร้าบ อ.เอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 07:31:38 PM โดย EAK » บันทึกการเข้า

www.constructionmodelclub.com

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
EAK
EAK FERRARI
Global Moderator
Super Vip

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:21:34 AM »

ทำมัยตอบกันไวจัง แสดงว่าออนไลท์หน้าบอร์ดนี้ตลอดเวลา...ใช่ป่ะ

บอกตามตรง อยากกลับมาเล่นเวบนี้มากนะ เพราะมีเพื่อนๆที่รู้จักและไม่รู้จักกันให้ความเป็นกันเองเยอะมากๆ
,มีแรงสนับสนุนเยอะมากเจงๆ แต่ไม่รู้ดิ แก่แล้วมั๊ง ขี้เกียจด้วย เบื่อๆ หมดไฟที่จะบ้าอัพกระทู้เหมือนก่อนๆแล้ว...
เหตุผลหลักอีกอย่างนึงไอ้poonมันชอบแซวแรงๆ(มันเป็นสาเหตุที่ทำให้พี่เอกไม่โพส มีอะไรให้ไปด่ามันคนเดียวนะเพื่อนๆทุกคน)

ยังงัยก็จะมาเยี่ยมเยียนกันบ่อยๆแล้วกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 03:10:58 PM โดย EAK » บันทึกการเข้า

jjeeaann
Super Vip

Eiei

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:23:04 AM »

พี่เอกเอาหุ่นมาจากไหนเหรอครับชอบจัง จาไปเอาบ้าง

สวัสดีครับ ห่นฟิกเกอร์พวกเนี๊ย ผมซื้อมาจากจีนครับ ราคาแพงพอสมควรประมาณ 1800 บาท ซึ่งถ้าจำไม่ผิด
ร้านที่ผมซื้อเค้าหิ้วเข้ามาจากฮ่องกงอีกทีนึงครับ แต่ถ้าคุณสนใจ ผมว่าในอีเบย์เยอะมากนะ ราคาน่าจะพอกัน

ขอบคุนมากๆครับ

Bye bye bitch
phong@au
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:25:08 AM »

อยากได้อ่ะ พี่เอกซื้อมาจากที่ไหนครับ  ดูกระทูพี่ทีไรกิเลสเกิดทุกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 07:31:59 PM โดย EAK » บันทึกการเข้า
TU^o^
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:25:22 AM »

ทำมัยตอบกันไวจัง แสดงว่าออนไลท์หน้าบอร์ดนี้ตลอดเวลา...ใช่ป่ะ
อิ อิ ต้องอัพกันหน่อยคร้าบ นานๆที อ.เอก จะเข้ามาให้ความรู้เกี่ยวกับโมเดลและการจัดองค์ประกอบของตู้โชว์อ่ะคร้าบ อิ อิ

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
EAK
EAK FERRARI
Super Vip

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:31:11 AM »

เฮ๊ย....เราว่ากระทู้ Eak collection 1:18 เป็นกระทู้สะสมรถ 1:18 ที่สมบูรณ์ และ สาระมากที่สุดแล้วครับ พี่น้อง อันนี้จิงๆไม่ได้พูดเล่น ...
สมัยก่อนตอนผมเก็บนี่ ไม่มีใครทำเป็นไกด์ไลท์แบบนี้นะจะบอกให้ คิดเองหมด จิตนาการเองทั้งหมด อยากบอกว่าพวกคุณโชคดีว่าผมเป็นกองเลย
ที่ได้เห็นบทสุดท้ายของการเก็บสะสมรถเหล็ก1:18. รวมสุดยอด Display ที่ลงตัวแบบเนี๊ยยังงัยก็ชื่นชมกันมาเยอะๆนะ ผมบ้ายอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 07:32:30 PM โดย EAK » บันทึกการเข้า

TU^o^
Super Vip

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:36:29 AM »

อิ อิ ผมว่ายังไม่ใช่บทสุดท้ายหรอคร้าบ อ.เอก 1/18 มีเสน่ห์มากๆ พอๆกับรถเล็ก ยังไงก็เก็บควบคู่กันไปเรื่อยๆ เลยนะคร้าบ อิ อิ นี่แหละคร้าบผู้บุกเบิกในการจัดตู้ display แถมมีผลงานอันสุดอลังการด้วยการจัดตู้ในร้าน SNOP อ่ะคร้าบ เจ๋งสุดๆ เลยคร้าบ อ.เอก

endbe
Super Vip

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 12:02:55 PM »

เพิ่งคุยกับคุณเอกไปเมื่อไม่กี่นาทีนี้.. ความจริงทราบอยู่แล้วว่าคุณเอกนี่เป็นสุดยอดในตำนานนักสะสมผู้หนึ่ง พอได้สัมผัสตัวจริง (ถึงแค่ได้ฟังจากเสียงทางโทรศัพท์ก็ตาม) รู้สึกได้เลยว่าคุณเอกนี่เป็นคนรักโมเดลตัวจริงเลยครับ

การเก็บสะสมรถโมเดลไว้เยอะๆอาจไม่ใช่เรื่องยาก ใครมีตังค์ก็ทำได้ แต่ผมว่าคุณเอกสุดยอดตรงที่ตั้งใจเอาสิ่งที่ตัวเองทุ่มเททำอย่างจริงจัง มาเผยแพร่ให้คนอื่นได้เห็น ได้รู้ข้อมูล ได้ร่วมชื่นชมกับผลงาน แบบไม่มีกั๊กอะไรกันทั้งสิ้น อย่าเพิ่งหมดไฟเลยนะครับ (และห้ามบอกว่าแก่เด็ดขาด มันกระเทือนคนอื่นที่แก่จริงๆ) นานๆเข้ามาอัพเดททีก็ยังดี คุณเอกและผลงานของคุณเป็นสิ่งที่ทำให้เวบนี้มีคุณค่าขึ้นเยอะเลยครับ

ขอคารวะจากใจจริง

ณัฐวัฒน์ 

ติดต่อ endbe : น้าเต่า : ณัฐวัฒน์   โทร. 084 903 3679  ^_^
contact endbe : na-tao : nathawat   mobile 084 903 3679  ^_^
เคโงะ
Amp Platinum Signature*
Super Vip

NO 7

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 12:15:29 PM »

พี่เอกแมร่งโคตรจตุเทพ ครับ  ความเฮ้าเลี่ยนของพี่แก เท่ากับ พาย อา ยกกำลัง สามร้อย คูณ สี่หมื่นลี้

เคโงะ
Amp Platinum Signature*
Super Vip

NO 7

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 12:27:35 PM »

ลอยแล้วเพ่

ทุกวันนี้อยู่ได้ด้วยกำลังใจและคำชมนี่แหละพี่

แล้วคุณพี่ไม่แด๊กข้าว แด๊กน้ำ เลยหรอครับ อยู่ได้ไงเนี่ย
EAK
EAK FERRARI
Super Vip

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 12:34:03 PM »

จริงๆครับ ทุกวันนี้ไม่แด๊กข้าวแด๊กน้ำเลย....

แค่กำลังใจและชื่นชมอย่างเดียว....อิ่มโลด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2009, 02:18:58 PM โดย EAK » บันทึกการเข้า

TU^o^
Super Vip

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 12:38:46 PM »

แล้วคุณพี่ไม่แด๊กข้าว แด๊กน้ำ เลยหรอครับ อยู่ได้ไงเนี่ย

TURBO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:29:56 AM »

คุณเอกครับ ผมได้เข้ามาชมตามที่ได้รับปากไว้ครับ

ผมบอกตามตรงนะครับ ผมดูตั้งแต่ครั้งแรกที่ผมเริ่มเข้ามาในweb AMPMODELCARจวบจนปัจจุบันนี้ จะกี่ครั้งก็แล้วแต่ ผมก็รู้สึกภูมิใจเฉกเช่นเดียวกับคุณเอกทุกครั้งไปครับ เพราะผมว่าคนที่ทำสิ่งต่างๆเหล่านี้ออกมาได้ถึงขนาดนี้ ย่อมต้องหลงไหล และคลั่งไค้ลในรถโมเดลถึงขีดสุดจริงๆครับ
แล้วทุกช่วงเวลาแต่ละวินาทีที่ผ่านไปในชีวิตของคุณเอก ย่อมต้อมภูมิใจในสิ่งที่ตนเองทำตลอดเวลา ผมเองนึกภาพออกได้อย่างไม่ยากเลยครับ

ผมดีใจนะครับที่คุณเอกยังคงอยู่ที่เดิมเสมอ อยู่ในจุดที่สูงสุด และคอยแบ่งปันไมตรีแก่ผู้คนที่แวะเวียน เปลี่ยนผ่านเข้ามาในweb AMPMODELCAR และเฉพาะที่สุดก็หน้าEAK FERRARI นี่นั่นเองครับ
สิ่งที่สำคัญและทำให้คุณเอก แตกต่างจากอีกหลายๆคนคือ น้ำใจตรงนี้แหล่ะครับ ที่อยากชื่นชม และแทบไม่ต้องคิดว่าจะเหือดหายไป คงเป็นไปไม่ได้

สำหรับผมเอง ช่วงแรกที่เริ่มกระโดดโล้ดเต้นในโลกแห่งรถโมเดลนั้น ก็มี คุณเอกนี่แหล่ะครับ เป็นต้นแบบในการเดินทางสายนี้
เพราะเชื่อว่าตำนานที่รับทราบมานั้น เป็นสิ่งที่ผมเองพิจารณาแล้วว่า ดีเยี่ยมครับ
ดังนั้นกรุณายืนอยู่ตรงนี้เสมอนะครับ เป็นที่คอยนำทางแก่สมาชิกหน้าใหม่ๆด้วย ให้เดินได้ถูกทางไม่เสียหลัก หรือหกล้มไปกลางทางเสียก่อน ดังที่คุณเอกมีความตั้งใจไว้
เชื่อว่าทุกท่านย่อมไม่ลืมสิ่งดีๆที่มิหวังสิ่งตอบแทนใดๆ ที่คุณเอกได้พยายามทำเป็นแบบอย่างที่ดีต่อทุกท่านแน่นอนครับ
                                                          คำว่า เอก FERRARI ไม่มีวันจบสิ้นครับ
ยินดีที่ได้มีโอกาสพูดคุยกันวันนี้ครับ รู้สึกได้เลยอย่างนึงว่า ถ้ามีคนอย่าง คุณเอกอยู่อีกสักหลายๆคนคงดีครับ(ยืมคำพูดนี้มาจากน้องPUPครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 07:33:27 PM โดย EAK » บันทึกการเข้า
ปอ ปุ่น
Super Vip

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:59:04 AM »

งานเข้าแน่ คุณเอก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
  พิมพ์