Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายม้า 328 GTB  (อ่าน 9913 ครั้ง)
Ampmodelcar
CAR MODEL CLUB OF THAILAND
Administrator
Super Vip

I ? Ampmodelcar

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 01:51:47 PM »

Ferrari 328 GTB  By : KYOSHO
SCALE 1/18
Link : http://www.ampmodelcar.com/topa48.htm
กล่อง ครบครับผม

ขาย : 2300 บาท

ติดต่อ Ampmodelcar : 081-5570878

pongz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 09:58:01 PM »

การต่อราคาผมว่าน่าจะ pm ไป หรือ โทรไป ดีกว่านะคร้าบ เพราะถ้าเกิดต่อแล้วเจ้าของไม่สะดวกที่จะขาย

จะทำให้คนที่เข้ามาดูที่หลังที่สนใจจะซื้อจิงๆคิดว่าขายไปแล้วนะคร้าบ  a17
K i t i @ ไ ท ย วิ วั ฒ น์
Amp Platinum Signature
Super Vip

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 09:59:46 PM »

ผมสอยแล้วคับ ไม่ต้องต่อแล้ว

ป ร ะ กั น ภั ย ไ ท ย วิ วั ฒ น์   ประกันภัยประเภท 2+

7,800 บาท ประกันประเภท1 ราคาประหยัด

ดูแลโดยกรรมการบริษัท  t.0 8 5 0 4 2 9 8 8 8
ปอ ปุ่น
Super Vip

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:05:13 PM »

พี่แอม ผมว่า กรณีต่อรองราคา มีเกิดหลายครั้งแล้วนะครับ น่าตักเตือนกัน ก่อนจะใหญ่โตนะครับ

ผมไม่ใช่ ผู้คุม แต่อยากให้ อ่านกฏกับนิดนึงครับ เพราะ พี่แอมเค้าก็เขียนไว้ชัดเจน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2008, 10:07:55 PM โดย Poon » บันทึกการเข้า
pup
Super Vip

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:16:19 PM »

ขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อนะครับ  การต่อราคาของทุกท่านผ่านการตอบกระทู้ ทำให้รถของสมาชิกหลายๆท่านที่ต้องการขายในราคาที่กำหนด ไม่สามารถปล่อยออกได้ เนื่องจาก มีบุคคลอยู่กลุ่มหนึ่ง มักจะรอราคาของรถที่ขาย ลดราคาลงมาจนเหลือ เรทที่ตนเองพอใจแล้วค่อยซื้อ  นิสัยแบบนี้ ผมเรียกว่าเห็นแก่ตัวนะครับ

แล้วก็ผู้ที่ขายรถ ส่วนใหญ่จากที่ผมดูแล้ว ราคาไม่แพงเลยจริงๆครับ ถ้าชอบใจก็ซื้อเลยอย่าต่อรองราคา นึกสภาพเอานะครับ ถ้าวันนึงเราต้องการขายเพราะเราต้องนำเงินจำนวนนั้น ที่ตั้งราคาไว้ ไปทำอะไรอย่างอื่นซึ่งอาจจะจำเป็นมากสำหรับการดำรงชีวิตอยู่ของตนเอง  แล้วถูกต่อรองราคาอะครับ  ให้มองสะท้อนกลับไปในแง่นั้นนิดนึงนะครับ

เหมาะสม หรือ ไม่   ขึ้นอยู่กับ เว็บมาสเตอร์ จะพิจารณา ข้อความข้างต้นนะครับ

เป็นความในใจของผมมาสักระยะหนึ่งแล้ว  ถ้าจะกรณา ขอให้ความคิดเห็นนี้ยังคงอยู่นะครับ  เพื่อเป็นกรณีศึกษาของท่านอื่นๆ

จะตั้งใจ สรรค์สร้างผลงาน แห่งจินตนาการ
ปอ ปุ่น
Super Vip

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:28:20 PM »

/\

/\

เรื่องราคา พี่ไม่อยากพูดถึงนะ ปั๊บ ว่าจะทำให้เสียราคา หรืออะไร

แต่ ถ้าโทรศัพท์ต่อรองกันเอง จะขายถูก แพง มันก็ขึ้นอยู่กับความพอใจ 2 ฝ่าย กฎเขียนไว้ชัด เพียงแต่ ได้คุยกับพี่แอมบ้าง ได้รู้ว่า แกงานยุ่งมากๆ อาจไม่มีเวลามามา monitor ในหลายๆจุด ก็ให้เห็นใจ พี่แอมนิดนึงนะครับ 

pup
Super Vip

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:37:57 PM »

ตอบพี่ปุ่นครับ

กรณีที่ยกตัวอย่างมา  นั่นหมายถึงว่า  เคยมีหลายๆคนลงขายรถ แล้วโดนโทรไปต่อราคาไงพี่ ผมก็โดน  เสร็จแล้วก็ขายไม่ออก แล้วก็ให้อีกคนลองโทรมาต่อ ก็ไม่ลด สุดท้ายเค้าก็นั่งรอเจ้าของลดราคาเอง เพราะมีความเชื่อที่ว่าถ้ารถขายไม่ออก ราคามันก็จะลดลงมาเอง

ที่กล่าวมานี้ไม่ได้สนับสนุนให้ผู้ขายทุกท่านตรึงราคานะครับ  แต่เพื่อให้เกิดความยุติธรรมกับทั้ง 2 ฝ่าย  คือผู้ซื้อ และ ผู้ขาย  ควรต่อรองกันด้วยความเป็นธรรมนะครับ

ขอความกรุณาครับ

ที่กล่าวมาไม่ได้ต้องการ ประจาน ใครนะครับ  เป็นการยกตัวอย่างเฉยๆ

จะตั้งใจ สรรค์สร้างผลงาน แห่งจินตนาการ
Freedom Nawin<<วิน>>
Super Vip

sine_lv@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:46:01 PM »

งดต่อรองหน้าเวบครับ 

ถึงเวลาหรือยังที่เราควรทำตามกฎกันอย่างจริงจัง ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2008, 10:50:24 PM โดย Freedom Nawin » บันทึกการเข้า
pup
Super Vip

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:15:17 PM »

กล่าวต่อนะคับ เหตุการณ์ ทที่เข้ากับสถานการณ์นี้สุดๆก็คงจะปัญหานำมันแหละครับ

เนือ่งจากว่าทุกวันนี้ราคานำมันแพงมาก ประกอบกับรัฐบาลมีพลังงานทาง เลือกหลายๆคนที่ใช้รถจึงรอพลังงานทางเลือก เพื่อหวังว่านำมันจะมีราคาที่ถูกลง เช่นกันครับ ก็เหมือนกะบที่หลายๆคนรอราคาโมเดลลงนั่นแหละครับ

คนเหล่านี้ที่รอราคานำมันลง  จะทำให้เศรษฐกิจ ล้ม ครับ

linem
Amp Platinum Member
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:18:25 PM »

ตั้งแต่ดูมา สมาชิกแต่ล่ะคนขายในราคาไม่แพงเลยครับ 

chai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:43:38 AM »

แหม.....น่าเห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย     โดยปกติทั่วๆไป    คนขายก็อยากจะขายให้ได้ราคาสูงสุด
หรือราคาที่ตนเองตั้งใจไว้        ขณะที่คนซื้อ    ก็อยากจะซื้อให้ได้ราคาที่ต่ำที่สุด       หรือในราคา
ที่ตนเองพอใจ       จะเห็นว่า    2  ทางนี้จะสวนทางกันไปเลย       ทีนี้ก็คงอยู่ที่การต่อรอง     จะทำให้
ช่องว่างของ 2  ฝ่ายนี้มาพบกันจนได้ครับ     

แต่ที่นี้     ในเวปฯเรา     ส่วนใหญ่    ก็เป็นในลักษณะพี่ๆน้องๆกัน       ปล่อยขายกันในราคาที่ไม่แพงนัก
บางคันปล่อยไปขาดทุนซะด้วยซ้ำไป       แต่ก็ต้องขาย     ด้วยเหตุผลต่างๆกันไปแล้วแต่ท่านนั้นๆ   

ดังนั้น      ถ้าต่อรองกัน     มันไม่ใช่เรื่องแปลก         แต่จะโทรไปต่อรอง    หรือ  จะ pm  ไปต่อ      น่าจะ
เป็นทางออกที่ดีที่สุด        เพราะถ้ามีคนต่อรองหน้าเวปฯไปแล้ว       ก็จะทำให้ท่านอื่นๆที่จะขอซื้อต่อไป   
จะซื้อต่อก็ลำบาก      เรียกว่า    เห็นใจคนขายเถอะครับ       ........อิอิอิ   

แต่อนาคต     เวปฯของพวกเรา    ก็เติบโตขึ้นเรื่อยๆ         จะมีน้องๆหรือสมาชิกใหม่ๆเพิ่มขึ้นตามไปด้วยเช่นกัน
ปัญหานี้ก็คงจะต้องเกิด     และมีขึ้นอย่างแน่นอน         ดังนั้น    ทางแก้ไขที่ดีที่สุด       ก็คงต้องอาศัยเพื่อนๆ   
 โพสต่อกระทู้ว่า       กรุณาอย่าต่อรองหน้าเวปฯ         ให้โทรไปหรือ pm  ไปจะดีกว่าครับ 

* F308-TVR-Nardo 046_resize.jpg (76.27 KB, 700x525 - ดู 318 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2008, 08:52:00 AM โดย ชัย chai » บันทึกการเข้า
Zoe
Hero Member

ตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการของ Defi และ Bride

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:06:43 AM »

ประมูลไปเลยคับ ตั้งราคาตำ่หน่อย สนุกดีด้วย 

ตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการของ Defi ฺBride Silver's Nardi Takata Top Fuel ORC และ Pivot ในประเทศไทย >>> www.clubS9.com
pancmc
สีคุณภาพจากประเทศอังกฤษ Sissons Paints
VIP Administrator
Super Vip

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:06:55 AM »

ขอค้านปั๊บนิดนึงเรื่องที่บอกว่ามีคนกลุ่มนึงรอให้ราคาลดลงค่อยมาซื้อ อันนี้ไม่เห็นด้วยนะครับ เพราะราคาที่ลดลงมาเป็นการตัดสินใจของผู้ขายเอง พอผู้ซื้อเห็นราคาที่ลดลงมาอยู่ในระดับที่พอใจก็ซื้อ

ยกตัวอย่าง ผม พี่จิว ชัย ได้ซื้อรถ BMW DV จากปั๊บPost ขายในราคาที่ถูกอย่างน่าตกใจมากๆจำได้ว่า 1800 มั๊ง ผมคุยกับพี่จิวพี่ชัยก็เออถูกวะ ก็เลยซื้อเลยขออนุญาติบอกชื่อนะครับและก็เข้าใจเองว่าปั๊บคงต้องการใช้เงินบางอย่าง ตอนนั้นปั๊บก็เสียง OK นะ พวกพี่ก็ซื้อกรณีนี้ปั๊บว่าพวกพี่เป็นแบบที่ปั๊บไม่พอใจไหมครับ(กรณีนี้ไม่ได้ต่อราคาก่อนหน้านี้นะครับ)

ดังนั้นควรแยกประเด็นนะครับการต่อหน้าเวบนี้ผมเตือนมาตลอดว่าไม่สมควร การขายไม่ลงราคาก็ไม่สมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2008, 10:10:08 AM โดย pancmc » บันทึกการเข้า

chan
Hero Member

chanchai_172000@yahoo.com
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:43:03 AM »

ใช่ผมว่าตั้งประมูลไปเลยดีกว่า  เหมือนใน ebay  yahoo.jp  เขาคือผู้ที่เจริญแล้ว

My Phone  081-647-4298 ,
JEEPPU
Super Vip

???

chucharn_22@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 11:17:42 AM »

ผมคิดว่าการต่อรองราคาทาง โทรศัพท์ หรือPM น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ หากเจ้าของของสินค้านั้นๆตั้งราคาแพงจนเกินไปจะได้ปรับลดลงมาตามสมควรครับ

ปล. หากข้อความของกระผมไปทำให้พี่ๆน้องๆในเวปขุ่นข้องหมองใจก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2008, 11:22:18 AM โดย JEEPPU_TRD » บันทึกการเข้า

When I'm feeling blue.

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์