Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาอีกครั้งครับผม คราวนี้เป็นบรรดารถบรรทุกทั้งหลาย  (อ่าน 3305 ครั้ง)
Thelom
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 11:22:56 PM »

รถบรรทุก ทุกชนิดนะครับ รวมไปถึงพวกคอนเทนเนอร์ หัวลาก  อะไรแบบนั้นด้วย  ไม่ทราบว่า หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ และราคาโดยประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วสเกลที่มันใหญ่สุด มีขนาดไหนบ้างครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

ปล. ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบในกระทู้ที่กระผมถามเรื่องรถของ อีซูซุครับ ไปซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับผม อิอิ
TU^o^
Amp Platinum Signature
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 03:36:30 PM »

ตอบแบบคร่าวๆ นะคร้าบ ต้องรอให้ปรมาจารย์มาตอบรายละเอียดที่เหลืออ่ะคร้าบ
 สเกลหลักๆที่คนนิยมเล่นกันและหาง่ายก็คือ 1/50 คร้าบ และก็มี 1/43, 1/87, 1/122 อ่ะ
 ส่วนสถานที่ซื้อหาหลักก็ Ebay เลยอ่ะคร้าบ หรือไม่ก็รอพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ในเวปครอบครัวนี้มาแบ่งปันให้อ่ะคร้าบ
 ยี่ห้อหลักๆที่คนชื่นชอบและเก็บสะสมก็มีพวก Conrad(Made in Germany) จะผลิตทั้งรถบรรทุก หัวลากและรถก่อสร้าง ซึ่งยี่ห้อนี้ราคาจะสูงมากๆ ตั้งแต่ 3 พันกว่าๆ จนถึงหลักหมื่นปลายๆเลยอ่ะคร้าบ
 ยี่ห้อ Corgi นี่ก็เยอะมากๆคร้าบ สวยดีแต่ยกหัวไม่ได้ ราคาตั้งแต่ 1 กว่าๆ จนถึง หมื่นต้นๆก้มีคร้าบ
 ยี่ห้อ NZG นี่ก็ผลิตรถบรรทุกประเภทหัวลาก Nooteboom เยอะมากๆ แต่รายละเอียดสู้ Conrad ไม่ได้อ่ะคร้าบ เพราะผลิตในจีน และราคาตั้งแต่ 3 พันกว่าๆจนถึงหมื่นก็มีคร้าบ อิ อิ
ยังไงก็ขอต้อนรับเข้าสู่โลกโมเดลรถบรรทุกนะคร้าบ อ้อ ลืมบอกไป ผมชื่อตู่นะคร้าบ ยินดีที่ได้รู้จักคร้าบ

www.constructionmodelclub.com

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
TU^o^
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 09:06:25 AM »

ลองดูละกันนะคร้าบ เป็นของผมเอง
เริ่มด้วย น้องฟ้า แห่ง NZG คร้าบ

* 69.JPG (64.75 KB, 448x336 - ดู 210 ครั้ง.)

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
TU^o^
Super Vip

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 09:24:07 AM »

คราวนี้มาถึงน้องแคนดี้ เฉพาะหัวลากเป็นของ Corgi คร้าบ สเกล 1/50 ส่วน Nooteboom เป็นของ Liontoys 1/50 เช่นกันคร้าบ

* DSC05349.JPG (64.15 KB, 448x336 - ดู 212 ครั้ง.)

TU^o^
Super Vip

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 09:33:32 AM »

คราวนี้รวมพลคร้าบ มีอยู่แค่ไม่กี่คันเอง อิ อิ รอพรรคพวกอยู่เหมือนกันคร้าบ

* 96.JPG (61.94 KB, 448x336 - ดู 215 ครั้ง.)

Tong
MODERATOR
Super Vip

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 09:48:33 AM »

ตามที่คุณ Tu แจ้งอะคับ
ลองไปดูหน้า  Truck เพิ่มเติมดูครับ
เห็นมีบางท่านกำลังจะเปลี่ยนเครื่องจักรและรถหากินอยู่

หรือลองหาในบอร์ดหน้าหลังๆดูยังมีหลายคันครับ(รวมทั้งของผมด้วย...อิอิ)

Zaxis200
Amp Platinum Member
Hero Member

No one can take my freedom away.

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 07:36:16 AM »

คัยอะป๋าที่ว่าจะเปลี่ยนอะ ชี้แนะด้วยคับป๋ม.....
Tong
MODERATOR
Super Vip

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 09:54:57 PM »

คัยอะป๋าที่ว่าจะเปลี่ยนอะ ชี้แนะด้วยคับป๋ม.....

ของผมบางส่วนที่ยังอยู่คับ

http://board.ampmodelcar.net/index.php?topic=1396.0
http://board.ampmodelcar.net/index.php?topic=1112.0
http://board.ampmodelcar.net/index.php?topic=2136.0
http://board.ampmodelcar.net/index.php?topic=1649.0

ส่วนท่านอื่น หรือคุณ Zaxis 200 ปล่อยไปหมดแล้วหรือคับ?

TU^o^
Super Vip

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 09:55:41 PM »

รอ MK100 & LR1280 นะคร้าบ อิ อิ

หน้า: [1]
  พิมพ์