Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครกำลังจะไปฮ่องกง ร้านAA ปิดย้ายร้านนะครับ  (อ่าน 4261 ครั้ง)
Natt
Amp Platinum Member
Hero Member

« เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 10:24:03 PM »

เพิ่งกลับจากฮ่องกงมาซักพักครับ เลยไม่พลาดที่จะไปแวะเยี่ยมเยียนหน้าร้านของ AutoArt มา

ปรากฎว่า ร้านเดิมที่ทุกท่านเคยไปกัน (ที่อยู่ไม่ไกลจาก NewAce น่ะครับ) ย้ายร้านแล้วนะครับ

ทางร้านบอกว่า จะเริ่มย้ายตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ (ผมไปพฤหัสที่แล้วครับ)

เห็นคนที่ร้านบอกว่า ร้านใหม่ใกล้สถานี MTR กว่าเดิมด้วยครับ 
ทิ
Amp Platinum Signature
Super Vip

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:26:32 AM »

ไม่เคยไปร้าน AA เลย มีอะไรดีๆ (เช่นราคา) ไม๊ครับ Natt ?
Natt
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 12:55:11 PM »

ปกติจะไม่ค่อยลดหรอกครับพี่ทิ ยกเว้นเป็นสมาชิก แต่ช่วงตรุษจีนหรือช่วงลดทั้งเกาะจะมีรุ่นเก่าๆมาโละอยู่บ่อยๆ

ที่สำคัญคือ ทุกรุ่นที่ในเว็บบอกว่ามี ที่นี่มีครับ
ตอนผมไปที่ร้าน Sesto Elemento วางแล้วครับ (แต่ไม่แปลกเท่าไหร่ ผมเห็นหลายที่มากๆในฮ่องกง)

พิเศษสุด AE86 ที่ผมลืมจองจากร้านที่ไทย ไปหาไม่เจอซักร้านจนถึงมาเก๊า

มาได้ที่นี่เนี่ยแหละครับ คันสุดท้ายของร้านเลย 
ทิ
Amp Platinum Signature
Super Vip

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 07:43:16 AM »

ขอบคณครับนัท 

การเป็นสมาชิกต้องทำอย่างไรครับ 

Ampmodelcar
CAR MODEL CLUB OF THAILAND
Administrator
Super Vip

I ? Ampmodelcar

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 10:37:26 AM »

ขอบคุณมากครับที่ส่งข่าว ไปมาหลายครั้งไม่เคยได้ไป newace เลยอยู่แต่แถว modelcarexpo

Natt
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 09:29:29 PM »

ขอบคณครับนัท 

การเป็นสมาชิกต้องทำอย่างไรครับ 

ถ้าจำไม่ผิดเมื่อก่อนต้องซื้อเกินพันเหรียญฮ่องกงครับ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจแล้ว ที่สำคัญ น่าจะมีอายุแค่ปีเดียวด้วยครับ เพราะตอนผมถามเค้า เค้าก็ถามว่ามาบ่อยมั้ย พอผมบอกว่าปีละครั้งเค้าเลยบอกงั้นไม่ต้องมีบัตรก็ได้ครับ ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณมากครับที่ส่งข่าว ไปมาหลายครั้งไม่เคยได้ไป newace เลยอยู่แต่แถว modelcarexpo

ล่าสุดก็ได้ไป modelcarexpo มาครับพี่แอม ร้านเค้าจัดดีเลยแหละ เจ้าของร้านก็คุยสนุก เสียดายผมไม่ได้ซื้อของเลยไม่ได้เป็นสมาชิก ที่ร้านเค้ามีชั้นสมาชิกที่เป็นของมือสองด้วยนะครับ

NewAce เนี่ย ถูกที่สุดเท่าที่ผมเจอในฮ่องกงแล้วครับ มีตั้งแต่ HW กล่องแดงไปถึงงานเรซิ่นคันใหญ่ๆเลยครับ
หากเป็นสมาชิกจะลดอีก 10-15%ด้วย ถูกกว่าซื้อจากร้านของ Autoart อีกครับ
ถ้าจำไม่ผิด ตอนผมได้บัตรจะซื้อแค่ 458 สีขาว ของ HWE เองครับ  ตอนนั้นราคาน่าจะ735เหรียญฮ่องกง บัตรไม่มีหมดอายุด้วยครับ
ที่ประทับใจที่สุดคือ ตอนนั้นของที่ร้านเค้าหมด ที่ร้านเลยเช็คจากเว็บ AA แล้วเดินไปเอามาขายให้ผมเลยล่ะครับ!!!
Ushuaia
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:33:33 PM »

ผมเพิ่งกลับจากฮ่องกง เดินตะเวนมาเกือบทุกร้าน ชอบตาแว่น ร้าน expo มากครับ คุยสนุกกันเองแนะนำสินค้าไม่มีหน้าบูด ลดได้ประมาณ 10-15% ได้เดินชั้น 2 VIP ตั้งแต่วันแรกเลย เค้าใจดีมาก ไม่เหมือนกับร้าน model pro คนขายเป็นวัยรุ่นหน้าขาวๆ ท่าทางกวนๆ ถามคำตอบคำ ฟังราคาไม่ชัด ถามใหม่ก็ทำหน้าตาหงุดหงิดใส่ ร้านก็รกๆ เข้าไปดูอะไรไม่ได้เลย เป็นร้านเดียวที่ผมไม่ได้โมเดลกลับ จากที่เดินประมาณ 5-6 ร้านน่ะครับ ส่วนร้าน newace คนขายที่เป็นวัยรุ่นหน่อยก็โอเค แต่ไม่ถึงกับดีมาก ตอนแรกถามๆก็เหมือนไม่ค่อยอยากตอบ แต่พอรู้ว่าซื้อเยอะ ใจดีขึ้นมาทันที ร้าน newace ลดเยอะสุด 15% เลย และบางคันก็ลดอยู่แล้ว ราคาน่าคบหาสุดครับ สรุป ชอบคนขายร้าน expo สุด ส่วนราคาชอบ Newace ครับ แต่ก็มีบางร้านเป็นร้านเล็กๆผู้หญิงป้าๆขาย ราคาดีกว่า newace ก็มี

ส่วนชอป Autoart แห่งใหม่ อยู่แถวๆ คอสเวย์เบย์ ครับ เดินไม่ไกลจาก ไทม์สแควร์ เท่าไหร่นักอยู่ตรงข้ามกับโชว์รูม Bentley เลยครับ ตอนแรกมองไม่เออกว่าเป็นร้านเพราะไม่ใช่ร้านกระจก แต่เป็นแค่ทางขึ้นตึกเล็กๆร้านจะอยู่ชั้น 2 เป็นห้องกระจกเล็กๆน่ะครับ คนขายวัยรุ่น ปล่อยเราดูได้อย่างอิสระ เพราะเค้ามัวแต่กดไอโฟน ร้านนี้ไม่ลดราคาเลยครับ ขายราคาเต็มเท่าหน้าเว็บเลย บางคันแพงกว่าบ้านเราอีก
Natt
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:17:43 PM »

ผมเพิ่งกลับจากฮ่องกง เดินตะเวนมาเกือบทุกร้าน ชอบตาแว่น ร้าน expo มากครับ คุยสนุกกันเองแนะนำสินค้าไม่มีหน้าบูด ลดได้ประมาณ 10-15% ได้เดินชั้น 2 VIP ตั้งแต่วันแรกเลย เค้าใจดีมาก ไม่เหมือนกับร้าน model pro คนขายเป็นวัยรุ่นหน้าขาวๆ ท่าทางกวนๆ ถามคำตอบคำ ฟังราคาไม่ชัด ถามใหม่ก็ทำหน้าตาหงุดหงิดใส่ ร้านก็รกๆ เข้าไปดูอะไรไม่ได้เลย เป็นร้านเดียวที่ผมไม่ได้โมเดลกลับ จากที่เดินประมาณ 5-6 ร้านน่ะครับ ส่วนร้าน newace คนขายที่เป็นวัยรุ่นหน่อยก็โอเค แต่ไม่ถึงกับดีมาก ตอนแรกถามๆก็เหมือนไม่ค่อยอยากตอบ แต่พอรู้ว่าซื้อเยอะ ใจดีขึ้นมาทันที ร้าน newace ลดเยอะสุด 15% เลย และบางคันก็ลดอยู่แล้ว ราคาน่าคบหาสุดครับ สรุป ชอบคนขายร้าน expo สุด ส่วนราคาชอบ Newace ครับ แต่ก็มีบางร้านเป็นร้านเล็กๆผู้หญิงป้าๆขาย ราคาดีกว่า newace ก็มี

ส่วนชอป Autoart แห่งใหม่ อยู่แถวๆ คอสเวย์เบย์ ครับ เดินไม่ไกลจาก ไทม์สแควร์ เท่าไหร่นักอยู่ตรงข้ามกับโชว์รูม Bentley เลยครับ ตอนแรกมองไม่เออกว่าเป็นร้านเพราะไม่ใช่ร้านกระจก แต่เป็นแค่ทางขึ้นตึกเล็กๆร้านจะอยู่ชั้น 2 เป็นห้องกระจกเล็กๆน่ะครับ คนขายวัยรุ่น ปล่อยเราดูได้อย่างอิสระ เพราะเค้ามัวแต่กดไอโฟน ร้านนี้ไม่ลดราคาเลยครับ ขายราคาเต็มเท่าหน้าเว็บเลย บางคันแพงกว่าบ้านเราอีก

ชั้น 2 ของร้าน Modelexpo มีอะไรน่าสนใจมั้ยครับ ตอนนี้เค้าไม่ให้ผมขึ้นครับ 
Model Pro นี่มันไม่รู้จักแฮะ อยู่แถวไหนหรอครับพี่ ส่วนร้านป้าๆ ที่อยู่ตรงซอยย่อยแถวๆร้านกันดั้มหรือเปล่าครับ คุ้นๆว่ามี 458 spyder สีแดงด้วย
ร้าน AA ไม่เคยลดครับ ถ้าไม่เป็นสมาชิก แต่จะมีของเก่าๆที่ถูกหน่อย ถ้าจำไม่ผิดผมเห็น Miura กะ Diablo รุ่นเก่าๆคันละ 700 ฮ่องกงเองครับ ที่สำคัญ ซื้อร้าน AA ได้ถุงผ้าของ AA ด้วยครับ ถุงสวย ผมชอบ ฮ่าๆๆๆ 

ได้ไปโชว์รูม Bugatti ที่ฮ่องกงมั้ยครับ เห็นข่าวเหมือนเพิ่งไปเปิดใหม่ด้วยน่ะครับ 
Ushuaia
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:04:46 AM »

ชั้น 2 ของร้าน Modelexpo มีอะไรน่าสนใจมั้ยครับ ตอนนี้เค้าไม่ให้ผมขึ้นครับ 
Model Pro นี่มันไม่รู้จักแฮะ อยู่แถวไหนหรอครับพี่ ส่วนร้านป้าๆ ที่อยู่ตรงซอยย่อยแถวๆร้านกันดั้มหรือเปล่าครับ คุ้นๆว่ามี 458 spyder สีแดงด้วย
ร้าน AA ไม่เคยลดครับ ถ้าไม่เป็นสมาชิก แต่จะมีของเก่าๆที่ถูกหน่อย ถ้าจำไม่ผิดผมเห็น Miura กะ Diablo รุ่นเก่าๆคันละ 700 ฮ่องกงเองครับ ที่สำคัญ ซื้อร้าน AA ได้ถุงผ้าของ AA ด้วยครับ ถุงสวย ผมชอบ ฮ่าๆๆๆ 

ได้ไปโชว์รูม Bugatti ที่ฮ่องกงมั้ยครับ เห็นข่าวเหมือนเพิ่งไปเปิดใหม่ด้วยน่ะครับ 

ชั้น2 Modelexpo มีหลายรุ่นที่น่าสนใจครับ มีบางคันเป็นตัวที่ผมหาอยู่ด้วย แต่เพราะเป็นมือ 2 อาจจะมีผื่นบ้าง (เคียวโช่) ก็เลยไม่ได้เอากลับมา แต่โดยรวมก็น่าสนใจครับ แต่ชั้น 2 ไม่ลดนะครับ เหมือนเป็นของฝากขายซะมากกว่า ที่ร้านนี้ผมได้ถุง BBR กลับมาด้วย กลัวศุลกากรรู้จักมาก เพราะผมเอารถโมเดลถือขึ้นเครื่อง เวลาจะออกมากจากสนามบินต้องถือถุงโชว์หราเลย
ร้านป้าอยู่แถวๆร้านขายนาฬิกา ร้านขายกันดั้มน่ะครับ ที่อยู่ปากซอยของซอกที่อยู่ในตึก น่ะครับ ส่วน Model โปร อยู่ด้านในซอกนี้อีกทีนึง

ไม่ได้เข้าไปในโชว์รูมครับ แค่ยืนถ่ายรูปอยู่ด้านนอก
หน้า: [1]
  พิมพ์