Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ ขอถามผู้รู้  (อ่าน 17664 ครั้ง)
Tong
MODERATOR
Super Vip

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 03:21:04 PM »

เจ๋งจริงๆครับ

หากมีเวลากัน ช่วย update ตามประเภท / ยี่ห้อรถ ด้วยก็จะเยี่ยมยอดนะครับพี่ๆ
เพราะต่างรุ่น ต่างแบบ งานน่าจะต่างกันไปตามกาลเวลา  (แค่ฝากไว้ครับ)

ขอบคุณครับ

KJS
Amp Platinum Signature
Super Vip

Car Diecast Addict

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:59:22 PM »

ขอบคุณกับความคิดเห็นที่มีประโยชน์แบบนี้ครับ
EnzoFerrari
Amp Platinum Member
Super Vip

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 05:37:41 PM »

ทั้งหมดนี้จะหมายถึง 1:18 นะครับ
ตัวเอียง หมายถึง บริษัทที่ผลิต เลิกผลิตรถยี่ห้อนั้นๆ หรือเลิกกิจการแล้ว
ตัวเข้ม หมายถึง แต่ละรุ่นที่ทำออกมา จะทำออกมาในจำนวนจำกัด

Ferrari
ระดับ 1 - Hot Wheels กล่องแดง
ระดับ 2 - Hot Wheels กล่องเทา, BBurago, Maisto
ระดับ 3 - Hot Wheels กล่อง tube, Hot Wheels licensed by Kyosho (กล่องแดง)
ระดับ 4 - Hot Wheels Elite, Kyosho
ระดับ 5 - Hot Wheels Super Elite
ระดับ 6 - BBR, CMC, Exoto

Alfa Romeo
ระดับ 2 - Maisto, Bburago
ระดับ 3 - Bburago (Diamond Collection), Revell, Ricko, Yat Ming,
ระดับ 4 - Autoart, Minichamps, Norev
ระดับ 6 - Exoto, CMC

เฟอร์รารี่ แฟนขับ
pie78126
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 06:43:36 PM »

หากใครอยู่ อเมริกา  อยากได้ auto art ราคา 3000 ถูกมากลองดูที่ www.collectablediecast.com รถเยอะมากของถูกมาก

the pie
jjeeaann
Amp Platinum Member
Super Vip

Eiei

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 12:15:31 PM »

หากใครอยู่ อเมริกา  อยากได้ auto art ราคา 3000 ถูกมากลองดูที่ www.collectablediecast.com รถเยอะมากของถูกมาก

the pie
นับสั่งไมครับ อยากได้

Bye bye bitch
iamsam
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 10:58:17 PM »

AutoArt มีกี่เกรดครับ แล้วแต่ละเกรดมันแตกต่างกันยังไงบ้างครับ
รบกวนด้วยครับ
chai
SR Global Moderator
Super Vip
*

081-5678282ความรู้มีไว้เพื่อแบ่งปัน

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 08:10:00 AM »

AutoArt มีกี่เกรดครับ แล้วแต่ละเกรดมันแตกต่างกันยังไงบ้างครับ
รบกวนด้วยครับ

ถ้านับปัจจุบันก็เหลือ  3 เกรดคับ

ดีที่สุด    จะเป็นกล่องรุ่น Signature  จะเป็นกล่องทึบสีดำ  หรือ สีน้ำเงิน   

งานจะดีที่สุด   พกพาระดับราคาที่สูงยิ่ง   ตั้งแต่ 6 พันไปจนถึงร่วมหมื่น

รองลงมา   จะเป็นกล่อง Millennium  เป็นกล่องทึบเหมือนกัน    ระดับงานมาตรฐาน

สุดท้าย   กล่องใส    ก็งานมาตรฐาน Aa  เช่นกัน    ราคาจะถูกที่สุด  ตอนนี้ก็เริ่มๆแพงแล้วคับ

แต่ทั้ง 3 รุ่นนี้   จะผลิตรถคนละเวอร์ชั่นกัน   ตัวอย่างเช่น  Bugatti Veyron รุ่นใหม่ๆตอนนี้   

ทำเฉพาะกล่อง Signature เท่านั้น    จะไปหากล่องเวอร์ชั่นอื่นๆ    ไม่มีทำเป็นต้น 

ดังนั้น   ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องราคา    กล่อง Signature  ก็คือรุ่นที่ดีที่สุดของ Aa  คับ 
IMIs
Amp VIP MEMBER
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 09:18:48 AM »

ขอบพระคุณพี่ชัยมากๆคร้าบบบบบ

สำหรับความรู้

iamsam
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 06:34:30 PM »

ขอบคุณมากๆครับคุณชัย

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์