Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ? Scale รถโมเดลแต่ละขนาดมันขนาดเท่าไหร่ CLICK (สำหรับมือใหม่ ! )  (อ่าน 33482 ครั้ง)
monster
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 01:22:37 PM »

ขอบคุณม๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
seedjes
Amp VIP MEMBER
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 07:11:58 PM »

เพิ่มความฉลาด
Natt
Amp Platinum Member
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 05:57:51 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆเพื่อมือใหม่คร้าบบบบ

^__^
coffeeblue
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 11:06:16 PM »

ขอถามนิดนึงนะคะ

scale 1/43 นี่เปิดประตูได้มั้ยค่ะ

หรือ ได้เฉพาะ 1/18 อ่ะ ถ้าเปนโมเดลของ ฮอนด้าแจ๊สค่ะ
Freedom Nawin<<วิน>>
Amp Platinum Signature
Super Vip

sine_lv@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 11:18:47 PM »

scale 1/43 นี่เปิดประตูได้มั้ยค่ะ

หรือ ได้เฉพาะ 1/18 อ่ะ ถ้าเปนโมเดลของ ฮอนด้าแจ๊สค่ะ
มีครับแต่เป็นส่วนน้อยมากที่จะหายี่ห้อที่ทำเปิดได้ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนักเพราะไม่ได้เก็บ 1/43 เป็นหลัก ส่วน1/43 JAZZ ที่เปิดได้อันนี้ไม่ทราบว่ามีหรืือเปล่า
4G68
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 10:04:12 AM »

มือใหม่ครับ แหะๆ รบกวนถามหน่อยครับ

ถ้ามีตังระดับ 300-500 บาท โดยประมาณ จะเหมาะกับ Scale ไหนครับ

แล้วราคาประมาณนี้จะไปหาซื้อรถได้ที่ไหนครับ

พวกรถธรรมดา Vios, Altis, Camry, Accord, Civic, City, Tida พวกนี้มีขายไหมครับ

ขอบคุณมากครับ   

Freedom Nawin<<วิน>>
Super Vip

sine_lv@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 11:54:24 AM »

มือใหม่ครับ แหะๆ รบกวนถามหน่อยครับ

ถ้ามีตังระดับ 300-500 บาท โดยประมาณ จะเหมาะกับ Scale ไหนครับ

แล้วราคาประมาณนี้จะไปหาซื้อรถได้ที่ไหนครับ

พวกรถธรรมดา Vios, Altis, Camry, Accord, Civic, City, Tida พวกนี้มีขายไหมครับ

ผมคิดว่า 1/64 นะดูย่อมเยาว์ดี
jjeeaann
Super Vip

Eiei

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 07:29:35 PM »

ผมคิดว่า 1/64 นะดูย่อมเยาว์ดี
ระวังเก็บเพลินนะครับ สเกลนี้เก็บแล้วถอนยากส์มาก

Bye bye bitch
EnzoFerrari
Super Vip

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 09:26:49 PM »

ลองเก็บ 1/24 ก็ได้ครับ ยี่ห้อนี่ไม่ต้องคิดมาก อย่าง Maisto ไม่ก็ Bburago พวกนี้ส่วนใหญ่สามารถเปิดได้เกือบหมดยกเว้นกกน. (อุ้ย )
หรือ 1/32 อย่าง NewRay ก็ได้เช่นกันครับ แบบว่าไม่ต้องคิดอะไรมาก ส่วนใหญ่เปิดได้แต่ประตูนะครับ

เฟอร์รารี่ แฟนขับ
TU^o^
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 09:43:13 PM »

ถ้าเป็น 1/43 ส่วนใหญ่จะเปิดไม่ได้นะครับ ก็จะมี Kyosho ที่ทำ 1/43 ออกมาสามารถเปิดฝากระโปรงหน้า-หลังได้อ่ะครับ อย่าง HONDA Jazz ทำออกมาเห็นจะมี 1/24 กับ 1/18 อ่ะครับ อย่าง 1/24 จะเป็นของ Tamiya นะครับ ส่วน 1/18 จะทำมาจากจีนอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่ายี่ห้อ CM อ่ะป่าวคร้าบ อิ อิ ยังไงก็ขอให้หาโมเดลที่ใฝ่ฝันเจอเร็วๆนะคร้าบ

www.constructionmodelclub.com

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
TU^o^
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 09:52:27 PM »

ราคาประมาณนี้ก็เล่น HotWheels 1/64 อย่างที่น้องวินบอกเลยคร้าบ มีหลากหลายแนว แล้วของเยอะมากๆๆๆๆๆ อย่างที่น้อง China แนะนำ เผลอๆถ้าเก็บแล้ว ตังค์หายไปเร็วกว่าเก็บ 1/18 อีกนะคร้าบ อิ อิ หรือนี่เลยคร้าบ Tomica ราคา 145 บาท(ในห้างนะ) ถ้าตามร้านอาจจะถูกกว่าอีกคร้าบ มีทุกแบบเลยคร้าบ ตั้งแต่รถการ์ตูน รถตลาดทั่วไป จนถึงรถก่อสร้าง รถบรรทุกเลยนะ อิ อิ แล้วรถบ้านๆ อย่าง Toyota, Honda ก็มี 1/18 ที่ผลิตในจีน ราคาก็เร้าใจดีครับ ไม่แพงด้วย อย่าง Toyota VIOS, Altis, Camry, Crown, Land cruiser ก็มีนะคร้าบ ยกเว้น VIGO & Fortuner ถ้า Honda City, Civic, Accord, CRV มีหมดเลย ถ้า Nissan จะมี Sunny, Teana แต่ไม่มี Tiida & Navara อ่ะคร้าบ เท่าที่รู้ก็มีเท่านี้อ่ะคร้าบ

www.constructionmodelclub.com

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
350zcb
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 10:32:29 AM »

ราคาประมาณนี้ก็เล่น HotWheels 1/64 อย่างที่น้องวินบอกเลยคร้าบ มีหลากหลายแนว แล้วของเยอะมากๆๆๆๆๆ อย่างที่น้อง China แนะนำ เผลอๆถ้าเก็บแล้ว ตังค์หายไปเร็วกว่าเก็บ 1/18 อีกนะคร้าบ อิ อิ หรือนี่เลยคร้าบ Tomica ราคา 145 บาท(ในห้างนะ) ถ้าตามร้านอาจจะถูกกว่าอีกคร้าบ มีทุกแบบเลยคร้าบ ตั้งแต่รถการ์ตูน รถตลาดทั่วไป จนถึงรถก่อสร้าง รถบรรทุกเลยนะ อิ อิ แล้วรถบ้านๆ อย่าง Toyota, Honda ก็มี 1/18 ที่ผลิตในจีน ราคาก็เร้าใจดีครับ ไม่แพงด้วย อย่าง Toyota VIOS, Altis, Camry, Crown, Land cruiser ก็มีนะคร้าบ ยกเว้น VIGO & Fortuner ถ้า Honda City, Civic, Accord, CRV มีหมดเลย ถ้า Nissan จะมี Sunny, Teana แต่ไม่มี Tiida & Navara อ่ะคร้าบ เท่าที่รู้ก็มีเท่านี้อ่ะคร้าบ

ที่สำคัญนะครับตามความคิดของผม

ไม่ว่าจะสเกลไหน ถ้าเป็นรถในฝัน แค่ตั้งโชว์ในตู้แล้วไปยืนมอง

เสพ ความรู้สึกที่มองด้วยสายตา ก็ชื่นใจ บรรยายเป็นคำพูดหรือขอความไม่ได้

เป็นความสุขทางใจ ยาอายุวรรธณะ อย่างหนึ่ง

นี่แหละครับ ความฝันที่ทำหายไป นานมาแล้ว

พอมาอยู่ในตู้ที่บ้านเรา ทำให้รู้ว่าเรายังเก็บฝันกลับคืนมาได้
somchet km.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 06:45:11 PM »

ตาสว่างเลยครับเทียบอยู่ตั้งนาน
EAEA
Super Vip

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 10:53:35 PM »

อธิบายดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับสำหรับมือใหม่kampตอบได้ทุกปัญหาครับ
act
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 06:03:18 PM »

อธิบายดีมาก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์