Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Ocean Yacht  (อ่าน 9468 ครั้ง)
JEEPPU
Amp Platinum Member
Super Vip

???

chucharn_22@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 06:57:35 PM »

หลังๆไม่ค่อยมีรถอะไรให้สะสม รถที่ชอบก็ราคาแรง....

นั่งเซ็งๆ เบื่อๆ งานก็ยุ่งมวากๆ ไม่มีเวลาเลย...

When I'm feeling blue.

Uploaded with ImageShack.us
JEEPPU
Super Vip

???

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 06:59:46 PM »

นำรถไปถ่ายสถานที่ใหม่ๆก็ไม่โอ

JEEPPU
Super Vip

???

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 07:09:21 PM »

ก็เลยนำเรือฮวงจุ้ยที่ตั้งอยู่บนห้อง

นำลงมาลอยดูบ้าง แต่กำลังมันแรง แล่นทีปลาหนีกันหมด

JEEPPU
Super Vip

???

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 07:18:31 PM »

ไม่เข้าใจว่าทำไมเรือที่เขาตั้งกันตามกลักฮวงจุ้ยต้องเป็นสำเภาจีน เวลาเช็ดฝุ่นที เหนื่อยฝุด

ผมก็เอาเรือลำนี้แหล่ะครับ ตั้งหันทิศตามที่เขาว่าดี ใส่เงินลงไป เอาเครื่องคิดเลขตัวเล็กๆวางลงไป(ตามจริงเห็นว่าให้วางลูกคิด ในเรือสำเภาจีน)

ตามที่หาข้อมูลมาว่า ควรใช้เรือสำเภาจีนเนื่องจากเป็นสัญลักษณ์ของการค้าขาย

ไม่ควรใช้เรือรบเพราะมีอาวุธปืน ทำให้บ้านไม่สงบ หรือเรือชาติล่าอาณานิคม เนื่องจากเป็นการเอาเปรียบ

แต่....เรือสำเภาแล่นช้าไม่ทันใจ...ผมขอใช้ Motor yacht แทนแล้วกันครับ Travel in Style.....อิอิ

นี้ก็เป็นอีกลำครับ เป็นเรือใบบังคับวิทยุ แบบ Catamaran

JEEPPU
Super Vip

???

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 07:22:16 PM »

รายละเอียดไม่ได้มาก แต่ก็พอดูดีครับ

หัวเรือมีตาข่ายเหมือนของจริง

เสากระโดงก็สูงดีครับ

อันนี้แถม ซื้อมาแต่งคอนโด...อิอิ

ทิ
Amp Platinum Signature
Super Vip

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 08:37:44 PM »

น่ารักดีครับ ขยายไลน์ไปเรื่อยๆ 

มีพี่ๆหปลายท่านหันไปเล่น Hot Toys กันแล้ว แต่ผมทุนทรัพย์ยังไม่พอ 
JEEPPU
Super Vip

???

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 09:11:08 AM »

น่ารักดีครับ ขยายไลน์ไปเรื่อยๆ 

มีพี่ๆหปลายท่านหันไปเล่น Hot Toys กันแล้ว แต่ผมทุนทรัพย์ยังไม่พอ 

แต่ก่อนตอนอยู่ซิดนี่ย์มันมีงาน international Boat Show ครับ เข้าไปดูเรือแต่ล่ะลำอลังกาลมากๆ มันคือบ้านลอยน้ำ

เลยอยากได้เป็นโมเดลแทน...เอามาถ่ายคู่กับรถคงจะสวย

ส่วนHotToy ผมเองก็ไม่มีปัญญาจะเล่นครับ...เอื้อมไม่ถึงจริงๆ...สำหรับพี่ทิแล้วเล่นได้สบายๆล่ะครับ

chaiyot
Super Vip

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 02:25:38 PM »

เรือใบนี่ขับเคลื่อนด้วยพลังลมธรรมชาติหรือครับ...สวยดี ชอบครับ
JEEPPU
Super Vip

???

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 04:53:51 PM »

เรือใบนี่ขับเคลื่อนด้วยพลังลมธรรมชาติหรือครับ...สวยดี ชอบครับ

พลังงาน Hybrid ครับ ใช้พลังงานลม หรือถ้าลมนิ่ง ก็มีมอเตอร์ขับเคลื่อนครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=P2PqZwlzAk8" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=P2PqZwlzAk8</a>

chaiyot
Super Vip

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 08:21:11 PM »

โหห...สุดยอดมีคลิปให้ชมการทำงานด้วย....เยี่ยมครับน่าเล่นดี...อย่างงี้คนเล่นก็คงต้องพอจะรู้หลักในการแล่นใบทวนลมสินะครับ.....เมื่อก่อนผมก็งงว่าเรือใบจะวิ่งทวนลมได้ไง....พอดีตอนเด็กๆ น้าชายเห็นตัวเล็ก(นน.เบา)เลยพาไปทดสอบเรือใบจิ๋ว..ถ้ามีแววจะดันส่งแข่ง....5555 คงไม่ต้องบอกนะครับว่าผลการทดสอบ แววมันชัดขนาดไหน...5555  แต่ก็พอได้ประสบการ เวลาใบมันกินลมนี่มันสุดๆ....พอลมตกนี่ก็ต้องเลี้ยงองศาใบโยกกันน่าดู...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2014, 08:23:45 PM โดย chaiyot » บันทึกการเข้า
JEEPPU
Super Vip

???

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 09:48:21 PM »

โหห...สุดยอดมีคลิปให้ชมการทำงานด้วย....เยี่ยมครับน่าเล่นดี...อย่างงี้คนเล่นก็คงต้องพอจะรู้หลักในการแล่นใบทวนลมสินะครับ.....เมื่อก่อนผมก็งงว่าเรือใบจะวิ่งทวนลมได้ไง....พอดีตอนเด็กๆ น้าชายเห็นตัวเล็ก(นน.เบา)เลยพาไปทดสอบเรือใบจิ๋ว..ถ้ามีแววจะดันส่งแข่ง....5555 คงไม่ต้องบอกนะครับว่าผลการทดสอบ แววมันชัดขนาดไหน...5555  แต่ก็พอได้ประสบการ เวลาใบมันกินลมนี่มันสุดๆ....พอลมตกนี่ก็ต้องเลี้ยงองศาใบโยกกันน่าดู...

โห....ฟังดูน่าสนุกจัง บ้านผมมีผมคนเดียวที่ว่ายน้ำเป็น แต่ก็ไม่ค่อยได้ผาดโผนเท่าไหร่นัก ยิ่งกิจกรรมในทะเลด้วยแล้ว ยิ่งน้อย ผมเองเมาคลื่นง่ายมาก

เรื่องเรือบใบน่ะผมเล่นไม่เป็นหรอกครับ ดีที่มีมอเตอร์แล่นฉิว...อิอิอิ

jjeeaann
Super Vip

Eiei

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 11:32:47 PM »

Hottoyคือไรอ่ะ งานสวยดีแหะ ถ้าสเกลเดวกะรถคงดี 555

Bye bye bitch
mr.p
Super Vip

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 11:35:53 PM »

ผมเพิ่งรู้ว่า เซียนจิ๊บ  

นอกจากจะเป็น เซียนรถยนต์แล้ว ยังเป็นเซียน เรือเศรษฐี (Yacht) กะเขาด้วย อิอิ  
JEEPPU
Super Vip

???

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 01:06:20 AM »

นอกจากจะเป็น เซียนรถยนต์แล้ว ยังเป็นเซียน เรือเศรษฐี (Yacht) กะเขาด้วย อิอิ  

ม่ะได้เป็นเซียนอะไรเลยครับพี่พี.....เล่นขำๆเท่านั้น

สองลำนี้ก็เป็นเรือตั้งโชว เป็นเรือฮวงจุ้ยเท่านั้นเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2014, 01:09:38 AM โดย JEEPPU » บันทึกการเข้า

mr.p
Super Vip

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 01:09:38 AM »

ม่ะได้เป็นเซียนอะไรเลยครับพี่พี.....เล่นขำๆเท่านั้น

แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ คุณจิ๊บ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์