Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายรถ 1:18 เพิ่ม 599xx by HW Elite  (อ่าน 6959 ครั้ง)
Best_scb
Amp Platinum Member
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 07:17:20 AM »

1:18 Camper by Motorcityclassic ราคา 5,500 บาท (Metal ทั้งคันหนักมาก ตัวนี้เป็นรุ่นที่ทำ Weathering คราบสนิมมาจากโรงงานครับ)

สวยอ่ะครับ มีแล้วยังอยากได้อีกคันเลย
รับเทิร์นรถใหม่ไม่มีสนิมไหมครับ 5555

รถแบบมีสนิมกับตัวรถใหม่ นอกจากภายนอกจะตกแต่งไม่เหมือนกันแล้ว ภายในก็น่าจะตกแต่งไม่เหมือนนะครับ อย่างเช่นจานในอ่าง หรือผ้าปูที่นอนยับ แก้วน้ำ อะครับ
ถ้าสนใจก็เป็นตัวที่น่าจะเก็บอีกสักคันนะครับ

Best_scb
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 07:26:18 AM »

ขายตู้อะคิริคติดผนัง 3 มิติ

ตัวตู้เป็นไม้MDFหรือacrylicครับ
ด้านหน้าเปิดยังไงครับ ต้องถอดหมุดหรือเปิดจากหลังครับ

ตัวตู้เป็นอะคิริคทุกชิ้นครับ ตัวกระจกสะท้องก็เช่นกัน เพื่อลดน้ำหนักและความปลอดภัยในการติดตั้ง วิธีถอดจากด้านหน้า หมุนตรงตัวล๊อค 4 มุมด้วยมือ (ไม่ต้องใช้เครื่องมือใด ๆ)
นำแผ่นอะคิริคด้านหน้าออกมา แล้วจัดเรียงรถได้เลยครับ

ของพร้อมส่งเลย ผมไปส่งให้ได้เหมือนเดิมครับ
ขอบคุณครับ 

JEEPPU
Super Vip

???

chucharn_22@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 11:53:56 AM »

1:18 Camper by Motorcityclassic ราคา 5,500 บาท (Metal ทั้งคันหนักมาก ตัวนี้เป็นรุ่นที่ทำ Weathering คราบสนิมมาจากโรงงานครับ)

สวยอ่ะครับ มีแล้วยังอยากได้อีกคันเลย
รับเทิร์นรถใหม่ไม่มีสนิมไหมครับ 5555

รถแบบมีสนิมกับตัวรถใหม่ นอกจากภายนอกจะตกแต่งไม่เหมือนกันแล้ว ภายในก็น่าจะตกแต่งไม่เหมือนนะครับ อย่างเช่นจานในอ่าง หรือผ้าปูที่นอนยับ แก้วน้ำ อะครับ
ถ้าสนใจก็เป็นตัวที่น่าจะเก็บอีกสักคันนะครับ

อยากได้ของพี่เบสจัง

ผมเองตอนซื้อก็ดันซื้อเป็นป้ายแดงมาซะนี่

When I'm feeling blue.

Uploaded with ImageShack.us
Best_scb
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 08:58:29 PM »

เพิ่ม 599xx ครับ 

saab
Amp VIP MEMBER
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 10:28:04 PM »

กำลังเล็งตู้3มิติอยู่ครับ
แต่สงสัยเกี่ยวกับขนาดที่ลงไว้
ขนาด 84 x 95 x 14 cm
ความลึก 14 จะใส่ 1/18 ได้ไหมครับ
และความกว้าง/สูงดูสัดส่วนจะไม่เหมือนตามภาพ
ไม่ทราบของจริงคือเป็นตามภาพนั้นเลยไหมครับ
และด้านข้างตู้เป็นtaperเข้าไปหรือเป็นแผ่นตรง
ขอบคุณครับ
Best_scb
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 08:14:17 AM »

กำลังเล็งตู้3มิติอยู่ครับ
แต่สงสัยเกี่ยวกับขนาดที่ลงไว้
ขนาด 84 x 95 x 14 cm
ความลึก 14 จะใส่ 1/18 ได้ไหมครับ
และความกว้าง/สูงดูสัดส่วนจะไม่เหมือนตามภาพ
ไม่ทราบของจริงคือเป็นตามภาพนั้นเลยไหมครับ
และด้านข้างตู้เป็นtaperเข้าไปหรือเป็นแผ่นตรง
ขอบคุณครับ

ในภาพเป็นตู้ของจริงครับ เป็นตู้ของผมเองติดอยู่ที่บ้าน (ซึ่ง 2 ใบนี้ขายไปแล้ว)
รถที่ใส่เป็นตัวอย่างไว้ 1:18 ครับ

ตู้ที่ลงขายจะเป็นตู้ที่สั่งทำใหม่ โดยใช้วัสดุเหมือนเดิมและขนาดเท่าเดิมครับ
- แผ่นอะคิริคด้านหน้าเป็นแผ่นเรียบ โดยมุม 4 ด้านเจาะรู (แผ่นหนา ใส เงา เจียรขอบเรียบร้อย สวยงามตามรูปครับ)
- ตัวตู้เป็นอะคิริค ติดเกลียว 4 มุม (เกลียวนอก)

วิธีใส่ เรียงรถตามแนวยาวเสร็จ นำแผ่นอะคิริคแผ่นหน้าที่เจาะรู ใส่เข้าไปในเกลียวซึ่งฝังอยู่ที่ตัวตู้ 4 มุม (รูที่เจาะจะใหญ่กว่าเกลียว เพื่อสะดวกในการใส่ครับ)
       จากนั้นนำตัวหมุดปิด เงิน ๆ เงาๆ (เกลียวใน) หมุนใส่เกลียวทั้ง 4 มุม เพื่อความแน่น และสวยงามตามภาพครับ   

ขอบคุณครับที่สนใจ 

วางรถแบบนี้ครับ ด้านข้างรถ 2 ฝั่ง มีที่เหลือครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2014, 07:37:49 AM โดย Best_scb » บันทึกการเข้า

saab
Amp VIP MEMBER
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 05:44:34 PM »

ขอบคุณครับ
ตัดสินใจแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ
Best_scb
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 07:38:34 AM »

ขอบคุณที่สนใจครับผม

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์