Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :) กระทู้รายงานตัวครับผม !!  (อ่าน 93702 ครั้ง)
NamMon
Amp Platinum Signature
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #255 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 11:52:57 AM »

สวัสดีครับ ผมหนุ่มอยู่แถวพัทยา เพิ่มสมัครครับ(น้องใหม่)
เพิ่มเริ่มจะสะสม กำลังหาสถานที่ ซื้อ-ขาย
แบบราคาไม่แรงครับ และขอเก็บความรู้ในเว็ปนี้น่ะครับ

มาถูกที่แล้วครับ 

nuk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #256 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 03:11:19 PM »

สวัสดีครับ มือใหม่ เพิ่งสมัครครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ 
pancmc
สีคุณภาพจากประเทศอังกฤษ Sissons Paints
VIP Administrator
Super Vip

« ตอบ #257 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 04:15:06 PM »

สวัสดีครับ มือใหม่ เพิ่งสมัครครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ 

สวัสดีครับพี่นุ๊ก

nuk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #258 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 05:55:03 PM »

สวัสดีครับพี่นุ๊ก

สวัสดีครับคุณแผน ผมเพิ่งค้นพบที่ ที่น่าสนใจแบบนี้ ดีใจจัง 
smallwheels
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #259 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 10:34:57 PM »

ผมชื่อวินครับ ฝากตัวด้วยเช่นกันครับ
สะสมแนวรถจากพวกภาพยนตร์ ทีวีเป็นหลักครับ
มันเริ่มจากการไปเห็นโมเดลรถจากหนัง Back to the Future ที่ผมชอบมากๆ จากนั้นมันก็พาเพื่อนมาเรื่อยๆ เลย 
ด้วยความที่งบไม่ให้แต่ใจรัก คันไหนที่ชอบมากๆ จะเก็บที่ 1:18 อันไหนชอบน้อยหน่อยหรือรุ่นใกล้เคียงกันก็จะสเกลเล็กลง (แต่บางทีคันเล็กดันแพงกว่าคันใหญ่)
สะสมมาได้สักสองปีแต่ช่วงหลังโดนชักจูงไปวงการสะสมพวก figures อยู่พักใหญ่ 
เห็นเว็บนี้มาสักพักแล้วครับแต่พึ่งจะเรียนจบกลับมาเมืองไทยก็เลยขอเข้าร่วมวงอย่างเป็นทางการครับ

ทิ
Super Vip

« ตอบ #260 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 10:40:48 PM »

ยินดีต้อนรับครับผม

เออ คุณวินครับ Back to the Future นี่มีทั้งหมดกี่คันอ่ะครับ ขอชมรูปหน่อยครับ 
smallwheels
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #261 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:12:42 PM »

เออ คุณวินครับ Back to the Future นี่มีทั้งหมดกี่คันอ่ะครับ ขอชมรูปหน่อยครับ 

ผมมีสี่คันครับ คันที่จุดประกายการสะสมเป็นสเกล 1:24 จากภาคแรก ผลิตโดย welly ครับคุณภาพดีใช้ได้เลย ที่ผมชอบคือขนาดของตัวเสาข้างหลังเอียงๆ ค่อนข้างตรงกับตัวหนังมากกว่าสเกล 1:18 แต่ผิวรถมันไปหน่อยไม่สมจริง คันที่สองมาจากภาคที่สองสเกล 1:18 ครับของ sunstar คุณภาพดีพอใช้ ไม่ละเอียดมากครับ ล้อพับได้แบบเหมือนตอนบิน แต่ว่าค่อนข้างหลวม ที่ชอบคือวัสดุ น่าจะเป็นสแตนเลสเหมือนตัวรถจริงครับ ส่วนอีกสองคันมาจากภาคสุดท้าย ที่มีสองคันเพราะต้นเรื่องใช้ยางสีแดงขอบขาวแบบสมัยก่อน แล้วก็ท้ายเรื่องเปลี่ยนเป็นล้อรถไฟครับ อันนี้ผมซื้อสเกล 1:43 เพราะอยากซื้อทั้งสองคันรู้สึกว่า ในสเกล 1:18 จะทำออกมาสองคันเหมือนกันสำหรับภาคสุดท้าย แต่ welly มีแค่อันทีเ่ป็นล้อยาง นอกจากนี้เท่าที่ทราบก็มีสเกล 1:15 ครับ อันนี้มีลูกเล่นแสงสีเหมือนตอนรถจะเดินทางข้ามเวลา ดูเป็นของเล่นมากขึ้นนิดนึงแต่ก็ทำสวยครับ แล้วก็มีคันเล็กสุดเลยน่าจะ 1:64 ของ hotwheels เวอร์ชั่นอเมริกาแล้วก็ญี่ปุ่นครับ น่ารักดีครับ

เป็นรถที่อยากมี 1:1 มากครับ 

* FNF - 08 - 00001_resize.jpg (138.74 KB, 1136x631 - ดู 416 ครั้ง.)
chai
SR Global Moderator
Super Vip
*

081-5678282ความรู้มีไว้เพื่อแบ่งปัน

« ตอบ #262 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 07:59:43 AM »

ยินดีต้อนรับ  คุณ smallwheels  เข้าสู่สังคมรถโมเดล           

รถจากหนังเป็นอะไรที่น่าเก็บสะสม   เพราะมันมีเรื่องราวแห่งความทรงจำ     เหมือนๆเราได้มีส่วนร่วมไปด้วยนั่นเอง.......อิอิอิ
Ampmodelcar
CAR MODEL CLUB OF THAILAND
Administrator
Super Vip

I ? Ampmodelcar

« ตอบ #263 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 10:39:34 AM »

smallwheels
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #264 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 12:20:47 PM »

ขอบคุณครับคุณ Amp แล้วก็เห็นด้วยกับคุณ Chai มากๆ เลยครับ จริงๆ ผมเป็นคนชอบคิดถึงความหลัง นี่ก็กลายเป็นสะสมความทรงจำในอดีต แต่พอตามเก็บใกล้ครบก็กลายเป็นไปหาความทรงจำใหม่ๆ มาเติมเข้าไป เหนื่อยเลยทีนี้ 
ทิ
Super Vip

« ตอบ #265 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 12:26:53 PM »

ชอบคุณครับคุณวิน สำหรับรูป collection Back to the Future.

พี่ชัยครับ Back to The Future 1:18 ของ Sunstar นี่มันมีทั้งหมดกี่คันครับ ผมรู้สึกเหมือนว่าภาค 3 มันจะมี 2 คัน แต่ผมมีแค่คันเดียว

ยังไงก็ขอบคุณพี่ชัยมากๆนะครับที่สละชุดนี้ที่จองไว้กับอาจารย์ประเมษ ให้ผม ไม่อย่างนั้นผมคงไม่ได้เก็บชุดนี้ 
nuntadej
Amp Platinum Member
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #266 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 05:20:44 PM »

ผมมีสี่คันครับ คันที่จุดประกายการสะสมเป็นสเกล 1:24 จากภาคแรก ผลิตโดย welly ครับคุณภาพดีใช้ได้เลย ที่ผมชอบคือขนาดของตัวเสาข้างหลังเอียงๆ ค่อนข้างตรงกับตัวหนังมากกว่าสเกล 1:18 แต่ผิวรถมันไปหน่อยไม่สมจริง คันที่สองมาจากภาคที่สองสเกล 1:18 ครับของ sunstar คุณภาพดีพอใช้ ไม่ละเอียดมากครับ ล้อพับได้แบบเหมือนตอนบิน แต่ว่าค่อนข้างหลวม ที่ชอบคือวัสดุ น่าจะเป็นสแตนเลสเหมือนตัวรถจริงครับ ส่วนอีกสองคันมาจากภาคสุดท้าย ที่มีสองคันเพราะต้นเรื่องใช้ยางสีแดงขอบขาวแบบสมัยก่อน แล้วก็ท้ายเรื่องเปลี่ยนเป็นล้อรถไฟครับ อันนี้ผมซื้อสเกล 1:43 เพราะอยากซื้อทั้งสองคันรู้สึกว่า ในสเกล 1:18 จะทำออกมาสองคันเหมือนกันสำหรับภาคสุดท้าย แต่ welly มีแค่อันทีเ่ป็นล้อยาง นอกจากนี้เท่าที่ทราบก็มีสเกล 1:15 ครับ อันนี้มีลูกเล่นแสงสีเหมือนตอนรถจะเดินทางข้ามเวลา ดูเป็นของเล่นมากขึ้นนิดนึงแต่ก็ทำสวยครับ แล้วก็มีคันเล็กสุดเลยน่าจะ 1:64 ของ hotwheels เวอร์ชั่นอเมริกาแล้วก็ญี่ปุ่นครับ น่ารักดีครับ

ถ้าอยากมี 1:1 ตอนนี้ฝันสามารถเป็นจริงได้นะครับ เพราะมีคนเข้าไป take over โรงงาน DeLorean ที่เจ๊งแล้วปิดไปเมื่อปี 1982 เพราะ John DeLorean ดันติดยาและถูกจับ ซึ่งโรงงานมีชิ้นส่วนรถใหม่ครบเลย เจ้าของใหม่เลยนำชิ้นส่วนเหล่านั้นมาประกอบขายเป็นรถ DMC-12 ใหม่ ป้ายแดง ลองดูที่ http://delorean.com นะครับ แต่รถที่ขายจะใช้ parts เดิมบางส่วน บางส่วนเป็น OEM ผลิตขึ้นมาใหม่ครับ

8020 Syndicus Co., Ltd.

www.8020syndicus.com, 081-559-4495
ทิ
Super Vip

« ตอบ #267 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:32:37 PM »

คันละล้านกว่าๆเอง 
smallwheels
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:44:36 PM »

ถ้าอยากมี 1:1 ตอนนี้ฝันสามารถเป็นจริงได้นะครับ เพราะมีคนเข้าไป take over โรงงาน DeLorean ที่เจ๊งแล้วปิดไปเมื่อปี 1982 เพราะ John DeLorean ดันติดยาและถูกจับ ซึ่งโรงงานมีชิ้นส่วนรถใหม่ครบเลย เจ้าของใหม่เลยนำชิ้นส่วนเหล่านั้นมาประกอบขายเป็นรถ DMC-12 ใหม่ ป้ายแดง ลองดูที่ http://delorean.com นะครับ แต่รถที่ขายจะใช้ parts เดิมบางส่วน บางส่วนเป็น OEM ผลิตขึ้นมาใหม่ครับ

ได้ข่าวมาเหมือนกันครับคุณวิว แต่กับผมคงจะยังเป็นข่าวต่อไปล่ะครับ ไว้รอสมาชิกท่านอื่นซื้อแล้วขับมางานมีตติ้งแล้วกันครับ Smiley)

stealth
Amp VIP MEMBER
Sr. Member

« ตอบ #269 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 06:44:20 PM »

ขออนุญาตท่านเจ้าของบ้าน ฝากเนื้อฝากตัวเด็กใหม่หัดเก็บด้วยสักคนนะครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรุ่นรถเท่าไหร่ อาศัยเก็บที่เห็นแล้วชอบเป็นที่ตั้ง ตอนนี้ขอซอกแซกแอบดูของสะสมของเหล่ากุนซึอไปก่อน ขอบคุณล่วงหน้าครับ   
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19
  พิมพ์