Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนเพื่อนสมาชิกให้ระวังพฤติกรรมจองรถโมเดลแล้วไม่ยอมมารับของสมาชิกชื่อ Aek kao  (อ่าน 11169 ครั้ง)
EAEA
Amp Platinum Member
Super Vip

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 01:34:52 PM »

มาเตือนเพื่อนสมาชิกนะครับ ว่านายคนนี้ตอนนี้ใช้ชื่อlineว่า messi ส่วนรูปกับเบิอร์โทรตามหน้าแรกนะครับ
IMIs
Amp VIP MEMBER
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 05:23:28 PM »

นายคนนี้ก่อคดีเอาไว้เยอะกว่าที่ผมคิดอีกนะเนี่ย

แสบสะท้านวงการ

หลอกให้ผม ไปนั่งรอ 2 ชั่วโมง แล้วไม่มา

หน้าตาเป็นแบบนี้เอง ผมจะจำเอาไว้เลย

EAEA
Super Vip

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 09:49:24 PM »

โดนกันหลายคนจัง วันนี้นั่งฟังพฤติกรรม น่ากลัวจัง คงว่างจัด

นิยามของไอ้ตัวนี้ ใช้คำอื่นไม่ได้ นอกจาก เลว ชอบเอาชื่อคนอื่นไปอ้าง หลอกเขาไปทั่วครับ
EAEA
Super Vip

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 07:50:01 PM »

ดันหน่อยครับ มิจฉาชีพอยู่แถวนี้ได้ระวังตัวกันไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2014, 05:42:16 PM โดย chai » บันทึกการเข้า
IMIs
Amp VIP MEMBER
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 08:33:39 PM »

ดันหน่อยครับ มิจฉาชีพอยู่แถวนี้ได้ระวังตัวกันไว้

ทุกคนระวังตัวด้วย มันโผล่มาแล้วครับ

http://board.ampmodelcar.net/index.php?topic=27112.0

Nammiez
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 03:55:36 PM »

น่าจะเป็นโรคจิตอย่างหนึ่งนะคะ คือมีความสุขที่ได้กดสั่งซื้อสินค้าหรือสั่งจองอ้ะ แล้วก็แค่นั้นอ้ะค่ะ ไม่เอา

ถ้าเรากำหนดสั่งจองได้ไม่เกิน 2 วันก็น่าจะป้องกันได้ขั้นนึงมั้ยคะ

คือคนเราถ้ากระตือรือร้นที่จะซื้อสินค้าอะไรก็ตามที่เราอยากได้มากๆ เราย่อมจ่ายเงินหรือวิ่งเข้าหาของสิ่งนั้นอย่างตรงเวลาอ่าค่ะ อาจจะก่อนเวลาด้วยซ้ำ แบบว่าใจร้อนพร้อมจ่ายเงินแล้ว อยากได้ของ  พูดจากประสบการณ์ของตัวเองนะคะ ชอบซื้อของทางเน็ตบ่อยๆ เหมือนกัน แม่ค้ายังไม่ทันคอนเฟิมให้จ่าย ก็อยากจ่ายแล้ว คืออารมณ์อยากได้ของมากๆ   

ใครที่จองแล้วไม่กระตือรือร้นอะไรเลย เกิน 1 วัน ก็สงสัยได้แล้วอ้ะค่ะ ว่าไม่อยากได้ของจริงๆ ปิดการขายไม่จบแน่ๆ       
chai
SR Global Moderator
Super Vip
*

081-5678282ความรู้มีไว้เพื่อแบ่งปัน

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 05:57:12 PM »

น้องเอริท์.  พี่ขออนุญาติลบภาพออกนะคับ

ถึงแม้เขาจะทำผิดกฎการรับจองหรืออื่นๆใดๆก็ตาม.  แต่เขาไม่ใช่อาชญกรที่ทำความผิดตามกฎหมาย.   

ควรให้โอกาสคนที่ทำผิดที่อาจมีโอกาสกลับตัวกลับใจได้ในภายหน้า.   เราไม่ควรลงโทษกันจนขนาดไม่ให้ผุดได้เกิดกันเลยนะคับ

คนเราทำความผิดอาจเกิดสาเหตุหลายๆประการ.      ยกตัวอย่างเช่น.  เกิดความชอบเลยรีบจองก่อน.   ปรากฎเงินขาดมือ   หรือ   แฟนไม่ยอมให้ซื้อ

ก็เลยยกเลิก     หรือ     หาข้ออ้างมาบ่ายเบี่ยงในภายหลัง

การทำเช่นนี้.  ถือว่าผิดกฎของความรับผิดชอบ     ทำให้ผู้ขายเสียโอกาสในการขายสินค้า.   และผู้ซื้อท่านอื่นๆก็เสียโอกาสในการซื้อสินค้าด้วย  เช่นกันคับ

ผมเชื่อว่า    คนเราทุกๆคนก็ล้วนเคยกระทำความผิด    อาจจะด้วยรู้เท่าไม่ถึงการณ์   ขาดวุฒิภาวะ    อาจจะหลงผิดไปชั่วครู่ในขณะนั้น   ทำเรื่องโง่ๆที่ไม่น่าให้อภัย 

ครั้นเวลาผ่านไป    เราเติบโตขึ้น     ย้อนกลับไปดูเรื่องราวในอดีต     อดหัวเราะห์สมเพชตัวเองขึ้นมาไม่ได้         หลงคิด/หลงทำซะขนาดนั้นไปได้......ช่ายมั๊ย.....

คนเราทำความผิด    ล้วนมีเหตุผลทั้งนั้น     ไม่ว่าเหตุผลนั้นจะฟังดูสมเหตุผล   หรือ ไร้สาระก็ตาม       ทางที่ถูก    เราควรให้โอกาส  ให้อภัยเขาเหล่านั้น

การอาฆาตพยาบาทจองเวร   ไม่ใช่การแก้ไขปัญหา        และ เมื่อเวลาผ่านไป    เขามีวุฒิภาวะเพิ่มขึ้น  ก็จะคิดและสำนึกถึงเรื่องที่เขาทำลงไป     มันสมควร หรือไม่   นะคับ.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2014, 08:54:44 AM โดย chai » บันทึกการเข้า
EAEA
Super Vip

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 09:45:59 AM »

น้องเอริท์.  พี่ขออนุญาติลบภาพออกนะคับ

ถึงแม้เขาจะทำผิดกฎการรับจองหรืออื่นๆใดๆก็ตาม.  แต่เขาไม่ใช่อาชญกรที่ทำความผิดตามกฎหมาย.   

ควรให้โอกาสคนที่ทำผิดที่อาจมีโอกาสกลับตัวกลับใจได้ในภายหน้า.   เราไม่ควรลงโทษกันจนขนาดไม่ให้ผุดได้เกิดกันเลยนะคับ

คนเราทำความผิดอาจเกิดสาเหตุหลายๆประการ.      ยกตัวอย่างเช่น.  เกิดความชอบเลยรีบจองก่อน.   ปรากฎเงินขาดมือ   หรือ   แฟนไม่ยอมให้ซื้อ

ก็เลยยกเลิก     หรือ     หาข้ออ้างมาบ่ายเบี่ยงในภายหลัง

การทำเช่นนี้.  ถือว่าผิดกฎของความรับผิดชอบ     ทำให้ผู้ขายเสียโอกาสในการขายสินค้า.   และผู้ซื้อท่านอื่นๆก็เสียโอกาสในการซื้อสินค้าด้วย  เช่นกันคับ

ผมเชื่อว่า    คนเราทุกๆคนก็ล้วนเคยกระทำความผิด    อาจจะด้วยรู้เท่าไม่ถึงการณ์   ขาดวุฒิภาวะ    อาจจะหลงผิดไปชั่วครู่ในขณะนั้น   ทำเรื่องโง่ๆที่ไม่น่าให้อภัย 

ครั้นเวลาผ่านไป    เราเติบโตขึ้น     ย้อนกลับไปดูเรื่องราวในอดีต     อดหัวเราะห์สมเพชตัวเองขึ้นมาไม่ได้         หลงคิด/หลงทำซะขนาดนั้นไปได้......ช่ายมั๊ย.....

คนเราทำความผิด    ล้วนมีเหตุผลทั้งนั้น     ไม่ว่าเหตุผลนั้นจะฟังดูสมเหตุผล   หรือ ไร้สาระก็ตาม       ทางที่ถูก    เราควรให้โอกาส  ให้อภัยเขาเหล่านั้น

การอาฆาตพยาบาทจองเวร   ไม่ใช่การแก้ไขปัญหา        และ เมื่อเวลาผ่านไป    เขามีวุฒิภาวะเพิ่มขึ้น  ก็จะคิดและสำนึกถึงเรื่องที่เขาทำลงไป     มันสมควร หรือไม่   นะคับ.......

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษพี่ชัยก่อนนะครับ ที่ได้โพสรูปเขาลงไป ผมเชื่อว่าคนเราเมื่อทำผิดก็สามารถให้อภัยกันได้ครับ แต่การที่จะอภัยกันนั้นผมคิดว่าคนที่ทำผิดแล้วสำนึกผิดและแก้ไขตัว ผมและเพื่อนสมาชิกพร้อมให้อภัยเสมอครับ แต่ในกรณีที่ทำผิดแล้วยังไม่สำนึกผิดนั้นการให้โอกาส ก็จะหมดไปนะครับ ส่วนในกรณีนี้หากเขาสำนึกผิดและแสดงความรับผิดกับการกระทำของเขา ผมเชื่อว่าเพื่อนสมาชิกทุกคนในนี้พร้อมให้โอกาสเสมอครับ
pigdaddy
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 08:17:05 AM »

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2015, 08:55:08 AM โดย pigdaddy » บันทึกการเข้า
golffyzestzu
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 09:53:01 AM »

ตอนนี้คือทุกคนเคลียร์กันหมดแล้วหรอคับ เห็นกระทู้นี้เด้งมา ผมนี่อ่านซะมันส์เลย 

ร้านทำรถจริง กาแฟชิลๆ ที่เจ้าของร้านแอบบ้าโมเดล

www.facebook.com/carcafebkk
EAEA
Super Vip

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 01:46:47 PM »

ชัดเจนนะคับ ยืนยันว่ายังไม่เคลียร์
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์