Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามความเห็นเกี่ยวกับราคาโมเดล Kyosho  (อ่าน 3410 ครั้ง)
Nammiez
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 07:23:02 PM »

โมเดล BMW Z4 ของ Kyosho ของใหม่สีเหลือง ราคา 3890 บาท ถือว่าแพงมั้ยคะ   
TU^o^
Amp Platinum Signature
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:26:30 PM »

ขออนุญาตตอบเท่าที่ทราบนะครับ โมเดลรถ BMW Z4 ของ Kyosho นั้นผลิตออกมานานพอสมควรแล้ว มีหลายสีให้เลือก ราคาในช่วงแรกๆ แล้วแต่ค่าเงินบาท ก็จะอยู่ที่ประมาณ 3,300 - 3,500 บาท และยิ่งสียอดนิยมอย่างสีขาวหรือสีแดง ราคาจะแพงกว่านี้นิดนึงครับ แต่ในปัจจุบันราคาโมเดล BMW Z4 ตัวนี้ มือ 1 ราคาก็จะอยู่ประมาณนี้ ส่วนมือ 2 ก็แล้วแต่สภาพ โดยเฉพาะสีของ Kyosho มักมีผื่นขึ้น ยังไงก็ลองตรวจสอบสภาพโมเดล และระบบกลไกการเปิด-ปิดหลังคา ว่าอยู่ในสภาพสมบูรณ์ด้วยหรือเปล่าครับ

www.constructionmodelclub.com

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
Natt
Amp Platinum Member
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:32:01 PM »

สีเหลืองงาน Kyosho น่าจะเป็น รุ่นใหม่ E89 ใช่มั้ยครับ

เทียบ ebay ถือว่าถูก เทียบกับที่เคยขายกันในเว็บถือว่าแพงนิดๆครับ
แต่ถ้าชอบ ราคานี้ซื้อได้เลยครับ คันนี้งานสวย เปิดประทุนได้ กลไกสวยครับ  

รอคำตอบพี่ๆท่านอื่นด้วยก็ดีครับ  
Nobita
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 09:52:45 PM »

สีเหลืองงาน Kyosho น่าจะเป็น รุ่นใหม่ E89 ใช่มั้ยครับ

เทียบ ebay ถือว่าถูก เทียบกับที่เคยขายกันในเว็บถือว่าแพงนิดๆครับ
แต่ถ้าชอบ ราคานี้ซื้อได้เลยครับ คันนี้งานสวย เปิดประทุนได้ กลไกสวยครับ  

รอคำตอบพี่ๆท่านอื่นด้วยก็ดีครับ  

เห็นด้วยครับ ราคานี้ในสมัยนี้ถือว่าโอเคครับ และสีเหลืองผลิตมาเพียง 999 คันด้วยครับ ตรงเสาหน้าขอบกระจกยังเป็นสีดำดูสมจริงกว่าครับ ผมมีสีขาวคันนึงตรงเสาหน้าเป็นสีเดียวกับตัวรถเลยทำให้ดูขาดความสมจริงไปครับ

* z4.jpg (58.2 KB, 720x537 - ดู 342 ครั้ง.)
Nammiez
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 10:25:10 PM »

ขอบคุณมากเลยนะคะที่เข้ามาช่วยตอบ  เป็นรุ่น E89 ค่ะ คือจะมีของเข้ามาสิ้นเดือนแค่ 1 คันนี่แหละค่ะ กะว่าจะเอามาลงที่ห้องซื้อขายค่ะ แต่กลัวว่าจะตั้งราคาสูงไปรึเปล่า เลยเข้ามาลองสำรวจความเห็นดูก่อนค่ะ เพราะยังไม่ทราบว่าค่านำเข้ามาจะเป็นกี่บาท แค่เพียงตีราคาค่านำเข้าไว้มากก่อนเท่านั้นค่ะ  ถ้าขายไม่ออกก็คงเก็บไว้เอง เพราะหลงใหลในรถอยู่แล้วน่ะค่ะ  ไม่มีปัญญาซื้อขับคงต้องนั่งมองโมเดลไปก่อน ลูบๆ คลำๆ มันทุกวันอาจจะได้ขับขึ้นมาจริงๆ 555   

ขอบคุณอีกครั้งค่า
หน้า: [1]
  พิมพ์