Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้หลายๆท่าน เกียวกับค่าย Kyosho หน่อยครับ  (อ่าน 5366 ครั้ง)
IMIs
Amp VIP MEMBER
Sr. Member

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 05:06:57 PM »

เดี๋ยวนี้ โมเดลรถ ตัวใหม่ๆของ ค่าย Kyosho

ยังมีอาการ สีขึ้นผื่น ให้เห็นอยู่อีกมะครับ

ขอทราบข้อมูลเพิ่มเติม กับ เพื่อน สมช.  ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

navigater
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 05:10:32 PM »

นั้นสิครับ อยากทราบเช่นกัน  รอท่านผู้รู้
ปล.เคยได้ยินว่าออดี้อาแปด ไม่มีผื่นขึ้นจริงรึป่าวเอ่ย
chai
SR Global Moderator
Super Vip
*

081-5678282ความรู้มีไว้เพื่อแบ่งปัน

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 06:03:24 PM »

เอาเป็นว่า  รุ่นใหม่ๆล่าสุดที่สุดแสนจะแพงอย่าง RR   ที่ได้มาล่าสุด     ส่องกะแสงดู    เป็นรอยๆสีคล้ายๆผื่นเหมือนกัน

แม้ไม่มากนัก     หรือสรุปสั่นๆว่า   ถ้าของ Kyosho   ของแท้     นานๆวันต้องมีผื่นคับ    มาก/น้อยแล้วแต่บุญทำ    กรรมแต่ง......อิอิอิ
Ampmodelcar
CAR MODEL CLUB OF THAILAND
Administrator
Super Vip

I ? Ampmodelcar

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 06:33:25 PM »

อย่างที่พี่ชัยบอกครับยังผื่นอยู่ครับ

ton121
Amp Platinum Signature
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 07:44:19 PM »

ผื่นKyosho เหมือนคราบพระกรุ ไม่ขึ้นเซียนตีเก๊ การันตี kyosho แท้ต้องมีผื่นคับพี่น้อง55555 phantom ทุกตัวขึ้นด้วยแล้วครับ
PeteImpreza
Amp Platinum Member
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 11:02:11 PM »

คิดซะว่ามีผื่นตั้งแต่วันแรกที่ซื้อครับ สบายใจ ไม่ต้องลุ้น 
IMIs
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 06:41:32 AM »

ขอขอบคุณ พี่ชัย คุณแอม คุณต้น คุณพีท สำหรับข้อมูล มากๆๆๆคร้าบบบบ

ดีใจจังครับ ที่ผมได้ไปมีโอกาส พบปะ พูดคุย กับ ตัวจริงเสียงจริง มาแล้ว ทุกท่าน ที่ งานมีทติ้งสัญจร เดอะไนนพระราม9

สรุป เรื่องผื่นของ Kyosho นี่ก็ยังอยู่คู่ กันต่อไป 

(กลุ่มแฟนพันธุ์แท้ Kyosho มาให้ความกระจ่าง เองเลย)

ขอบคุณอีกครั้งครับ

TU^o^
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 08:48:58 AM »

ขออนุญาตมายืนยันเรื่องสภาพผิวของโมเดล Kyosho นะครับ โมเดลเกือบจะทุกรุ่นของ Kyosho ถ้าเก็บรักษาไม่ดี มีโอกาสเป็นผื่น ไม่ว่าจะเป็น Ferrari, Audi, BMW หรือค่ายอื่นๆ แม้แต่ Autoart, Minichamp หรือว่า BBR เป็นผื่น ก็เคยเจอมาแล้วครับ

www.constructionmodelclub.com

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
Apollon
VIP Global Moderator
Super Vip

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 09:06:56 AM »

Kyosho ที่บ้านมีผื่นทุกคัน มากน้อยต่างกันไปครับ อิอิ

^ Boat ^
Super Vip

ป่าป๊าจะอยู่ในใจผมเสมอนะครับ

runbox7@msn.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 02:27:57 PM »

ถ้าเก็บดีๆ โอกาสขึ้นผื่นมีน้อยครับ ส่วนมากถ้าขึ้นตู้ เจอจากสภาพอากาศ ความชื้น แสง ผื่นขึ้นทันตาครับ

รถป่าป๊าผมครับ ติดตามชมได้ครับ ^_^

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=29618.0
IMIs
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 08:20:28 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ที่เข้ามาแชร์ข้อมูล

somchai_suriyan
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 09:57:32 AM »

ผมได้เหมารถ Kyosho มาจำนวนหนึ่งเพื่อทดลองวิธีการอก้ไขปัญหา โดยใช้ยาขัดสีในห้างก็มีขาย มันง่ายมากครับ
เหลือร่องรอยบาง ๆ แต่ปัญหาใหม่คือ สติกเกอร์ ตัวอักษรหลุด โอ้แม่จ้าว... ต้องหาสั่งซื้อ Logo
ใหม่ วิธีการรักษาให้ชลอการขึ้นผื่นคือซื้อสารกันชื้นเก็บไว้ในตู้ช่วยได้รับ
LiLo
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 02:55:40 PM »

เรื่องแปลกอย่างนึงคือ Kyosho Audi R8 4.2 กับ Ferrari F40 ซื้อในเวลาไล่เลี่ยกันเมื่อสองปีที่แล้ว แต่แปลกที่ว่า Audi R8 กับไม่มีผื่นเลย ส่วนF40 นั้น ที่หลังคา กับฝากระโปรงหน้านั้นเริ่มมากันแล้ว จนถึงตอนนี้ Audi R8 ก็ยังลาบเลียบอยู่ค่ะ มีแต่ Logo ที่เริ่มลอกแล้ว 
หน้า: [1]
  พิมพ์