Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SOS...ใครก็ได้สอนโพสรูปด้วยจ้า  (อ่าน 28331 ครั้ง)
chaiyot
Amp Platinum Member
Super Vip

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:28:46 PM »

อุตส่าถ่ายมา กะจะโพส กะเขามั่ง...ทำไงๆ รูปก็ไม่โผล่ซะที... ขอละเอียดเลยคับไม่เคยจิงๆ
Yu~Mc.
Global Moderator
Super Vip

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:34:22 PM »

ลองมองขึ้นไปข้างบนนะคราบ จะมีช่องดำๆ มีคำว่าช่วยเหลือนะคราบ กดเข้าไปดู และลองทำตามได้เลยคราบ

Ampmodelcar
CAR MODEL CLUB OF THAILAND
Administrator
Super Vip

I ? Ampmodelcar

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 11:33:19 PM »

ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต: 300 KB, ต่อกระทู้ นี้คือขนาดโพสรูปต่อครั้งครับ สามารถ กดแนบไฟล์เพิ่ม ได้ 6 รูปครับต่อ 300kb

* Clip.jpg (84.95 KB, 1133x538 - ดู 469 ครั้ง.)

noneonly
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:56:24 AM »

เออ
วิธีโพสรูป มีอีกวิธี ซึ่งเป็นวิธีที่ทำให้ ประหยัดพื้นที่เว็ปแอมด้วยนะจ๊ะ
ไม่ยุ่งยากมากเท่าไหร่ แค่ต้องเอารูปไปฝากไว้ที่อื่น ก่อน ทีนี้ จะโพส รูป ขนาดเท่าไหร่ก็แล้วแต่เลยค่ะ
แต่ถ้าใหญ่เกินไปมันก็จะดูยาก (คนจอคอมเล็ก ๆ แย่เลย)

เรามาเข้าสู่วิธีการกันดีกว่า

1.เตรียมรูปที่มีขนาดพอเหมาะพอเจาะ ก็น่าจะซัก 750 pix อะนะ ใช้โปรแกรมอะไรรีไซท์ก็แล้วแต่เลยค่ะ

2.อัพโหลดรูปไปฝากไว้ตามเว็ปต่าง  ๆ เช่น เว็ปphotobucket.com ต้องสมัครสมาชิก ส่วนนันท์ขี้เกียด นันท์ใช้บริการของฮ็อตเมล์ คือ ปกติเวลาเราเล่นเอ็ม หรือถ้าเรามีอีเมล์ของฮ็อทเมล์ สังเกตุดีดี ด้านบนจะมี Space Photo mail อะไรแบบนี้หลาย ๆ อย่าง

3.เลือกไปที่ Photo แล้วทำการตั้ง Folder หลังจากนั้น อัพโหลดรูปที่ต้องการ

4.พออัพเสร็จ เลือกรูป แล้วทำการคลิกขวาที่รูป เลือก properties ด้านล่างสุด

5.ก็อปปี้ข้อความที่ต่อจาก Address [URL] ให้หมดนะ ย้ำว่าให้หมด บางทีมีซ่อนอยู่ข้างล่าง ก็อปเสร็จแล้วก็ปิดมันไปซะ (หมดประโยชน์)

6.กด วางข้อความที่ก็อบมามะกี๊ ลงที่พิมพ์ข้อความในเว็ปเราเนี่ยละคะ

7.หลังจากนั้นคลุมข้อความทั้งหมด กดที่ช่องสี่เหลี่ยมเล็กๆ (ข้างล่างที่ทำตัวหนังสือเอียง) เขียนว่า ใส่รูป กดไป 1 ที มันจะมีคำว่า (img) (/img) ปิดหัวท้ายข้อความที่เอามาใส่ไว้มะกี๊นี้ แต่ว่า วงเล็ปมันจะเป็น [] แบบนี้
หลังจากนั้น กด ตั้งกระทู้โลดเลย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 12:58:28 AM โดย noneonly » บันทึกการเข้า

พี่มันแย่ พี่แพ้เด็กตอแหล

chaiyot
Super Vip

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:31:26 PM »

ขอบคุณ คุณยิ้ง คุณแอม และคุณนันท์ คับ แล้วเจอกันใน car show : P  O  R  S  C  H  E    P  R  O  J  E  C  T  #1  คราบ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 10:33:32 PM โดย chaiyot » บันทึกการเข้า
noneonly
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 01:48:47 AM »

ขอบคุณ คุณยิ้ง คุณแอม และคุณนันท์ คับ แล้วเจอกันใน car show : P  O  R  S  C  H  E    P  R  O  J  E  C  T  #1  คราบ 

รู้ชื่อนู๋ได้ยังไงกันค่ะ 

Jeed
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:25:15 AM »

2.อัพโหลดรูปไปฝากไว้ตามเว็ปต่าง  ๆ เช่น เว็ปphotobucket.com ต้องสมัครสมาชิก ส่วนนันท์ขี้เกียด นันท์ใช้บริการของฮ็อตเมล์ คือ ปกติเวลาเราเล่นเอ็ม หรือถ้าเรามีอีเมล์ของฮ็อทเมล์ สังเกตุดีดี ด้านบนจะมี Space Photo mail อะไรแบบนี้หลาย ๆ อย่าง
noneonly
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 03:51:07 AM »

อา บอกเค้าไว้เองเหรอเนี่ย -*- ลืมตัว 

ขอบคุณพี่จิว ที่เน้นเฉพาะ นันท์ขี้ -*- นะคะ 

chaiyot
Super Vip

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 03:43:37 PM »

เฮอ..อ..อออ...
chaiyot
Super Vip

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 04:51:39 PM »

จากวันนั้นถึงวันนี้......ก็ PROJECT # 10 แล้วครับ

http://board.ampmodelcar.net/index.php?topic=17958.msg271486#msg271486

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยผมแจ้งเกิดในเวปแอมครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2012, 04:56:55 PM โดย chaiyot » บันทึกการเข้า
mr.p
Amp Platinum Signature
Super Vip

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 11:02:48 PM »

จากวันนั้นถึงวันนี้......ก็ PROJECT # 10 แล้วครับ

http://board.ampmodelcar.net/index.php?topic=17958.msg271486#msg271486

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยผมแจ้งเกิดในเวปแอมครับ   

สุดยอดครับ พี่ไชยยศ แล้วผมจะรอชม " PORSCHE PROJECT # 1000 " ของพี่ไชยยศ นะครับ 

ผมสัญญา . . . 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 11:04:57 PM โดย mr.p » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์