Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องร้องเรียนการซื้อขายครับ  (อ่าน 38686 ครั้ง)
zentrady56
Amp Platinum Member
Super Vip

RAJA MAG DRIFT TEAM

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:26:47 AM »

ขุดกระทู้ทำไมอ่ะ

F L A T 4,    B O X E R    S O U N D
chai
SR Global Moderator
Super Vip
*

081-5678282ความรู้มีไว้เพื่อแบ่งปัน

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:04:11 AM »

ขุดกระทู้ทำไมอ่ะ

รึว่า......เสี่ยถูกเบี้ยว......(   น่าจะโดนอีสาว......เบี้ยวกระมังนิ.....)
D FEROSCHE
Amp Platinum Signature
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 08:01:05 PM »

ขอระบายนิดนึงนะคับ ขายมาหลายคันวันนึงก็โดนจนได้.....

เรื่องมีอยู่ว่ามีคนหนึ่งได้มาจองรถผมผ่านทาง PM เค้าได้โทรหาผมแต่ผมไม่ได้รับสาย ผมเลยโทรไปหาตอนเย็นเค้าบอกขับรถอยู่ยังคุยไม่สะดวก  ต่อมาผมโทรไปอีกครั้ง เค้าบอกว่าให้ผมไปส่งของที่ the mall บางกะปิ เพราะเค้านัดรับของกับอีกท่านนึงอยู่ด้วยตอนเที่ยงวันอาทิตย์ ถ้ามาไม่ได้เค้าก็ยกเลิกการจอง      2.  ผมเลยตกลงไปส่งของให้ที่ the mall ตามนัด  เค้านัดเวลาผมไว้ตอนเที่ยงวันอาทิตย์  พอผมกำลังจะจอดรถก็โทรไปหาเค้า  เค้าบอกว่าเค้านัดรับของกับอีกท่านนึงตอนบ่ายโดยที่ไม่ได้โทรบอกผม  3. พอผมโทรไปเค้าก็บอกเอาเงินมาไม่พอ ลดราคาให้ได้มั้ย ทั้งๆที่ตกลงราคาไปแล้ว ผมก็บอกไม่ได้ ลดให้ไปแล้วไงคับ  สรุปแล้วผมก็ยกเลิกการจองไป

ถ้าคุณมาเห็นข้อความนี้แล้วผิดประการไหน ข้อให้แย้งด้วยนะคับ     ""ผมไม่จบคับ""    เสียเวลา  เสียค่าน้ำมัน   เสียความรู้สึก  เสียอารมณ์คับ   

FD2@K20AMI , K!!ception , DRM, ANGRY ELITE, WGTH, Connection    

ANS82 - MUIC538
pancmc
สีคุณภาพจากประเทศอังกฤษ Sissons Paints
VIP Administrator
Super Vip

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:16:17 PM »

ใครหรือที่ดีเขีนในห้องร้องเรียน

K i t i @ ไ ท ย วิ วั ฒ น์
Super Vip

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:51:21 PM »

อยากรู้ด้วย จะได้ไม่ขาย

ป ร ะ กั น ภั ย ไ ท ย วิ วั ฒ น์   ประกันภัยประเภท 2+

7,800 บาท ประกันประเภท1 ราคาประหยัด

ดูแลโดยกรรมการบริษัท  t.0 8 5 0 4 2 9 8 8 8
Natt
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 10:27:52 PM »

ดูเหมือนผมจะโดนเข้าให้แล้วล่ะครับ จาก user ที่ชื่อ dominic

จากที่เมื่อประมาณวันเสาร์ที่แล้ว ผมได้พบกับกระทู้ขาย Lamborghini Reventon 1/18 ของ AA ในราคา 2800 บาท

ผมก็ได้ติดต่อเค้าไปทาง PM แล้วก็ให้เค้าส่งเลขที่บัญชีมาให้ เพื่อที่ผมจะโอนเงินไปให้เค้าได้ เพราะข้อมูลที่เค้าให้ผมก็คือ เค้าอยู่ที่จังหวัดทางภาคใต้ไม่สะดวกที่จะนัดส่งของน่ะครับ

ทีนี้ ด้วยความที่ผมคงใจร้อนอยากได้รถเอง ผมก็รีบไปโอนเงินให้เค้าตั้งแต่วันอาทิตย์เลยครับ เต็มจำนวนเลย ก็โทรบอกเค้า ซึ่งก็คุยกันได้ด้วยดี พร้อมทั้งตกลงกันว่า เค้าจะส่งให้ภายในเที่ยงวันจันทร์ครับ

เรื่องแปลกๆเริ่มเกิดขึ้นครั้งแรกตั้งแต่ในวันจันทร์นั่นแหละครับ เพราะเค้าไม่ได้ส่งรหัสพัสดุมาให้ ซึ่งผมก็ยังไม่ได้เอะใจเพราะเค้าบอกว่าติดสอบอยู่ ยุ่งๆเลยยังไม่ได้ส่ง แต่จะรีบส่งให้เร็วที่สุด

จนวันอังคาร ก็ยังไม่มาครับ แต่ว่า เค้าก็ยังยืนยันว่าจะรีบส่งให้ทันทีที่กลับถึงบ้าน เพราะเค้าเพิ่งสอบเสร็จ ซึ่งตอนนี้ ผมก็เริ่มเอะใจแปลกๆละครับ ว่าแค่รหัสพัสดุ ทำไมไม่ส่งมาซักที

เรื่องทั้งหมดเข้าสู่จัดไคลแมกซ์วันพุธครับ เพราะเป็นวันที่พัสดุที่ส่งภายในวันจันทร์ ควรจะมาถึงได้แล้ว แต่ว่า...ไม่มีแม้แต่เงาครับ

เบอร์ติดต่อที่เค้าให้ไว้ จากที่โทรไปทีไร รับสายเกือบทุกครั้ง กลับกลายเป็นเสียงอัตโนมัติว่า "เลขหมายที่ท่านเรียก...ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้....."

ตั้งแต่วันนั้น จนถึงตอนนี้ ผมโทรเข้าไปกว่า 40 ครั้งแล้วครับ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย ไม่อยากจะคาดเดาครับ ว่าเกิดขึ้นเพราะอะไร

ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าจะทำอะไรได้แล้วล่ะครับ คงรวมหลักฐานเท่าที่มี แล้วไปแจ้งความ แล้วค่อยทำเรื่องให้ธนาคารดึงเงินกลับมาน่ะครับ ซึ่งไม่รู้ว่าจะสำเร็จมั้ยเหมือนกัน

ขอฝากเป็นอุทาหรณ์ครับ
ทิ
Super Vip

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 10:47:37 PM »

ขอให้คนขายเป็นคนดีนะครับ แล้วรีบส่งของให้ผู้ซื้อโดยเร็ว อย่าเป็นพวกมิจฉาชีพเลย 
917
Super Vip

Women Lie, Men Lie

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 11:05:04 PM »

กระทู้ ขาย REVENTON เพิ่งลงขายสดๆร้อนๆในช่วงสัปดาห์นี้ใช่ป่าวครับ

ดูเหมือนผมจะโดนเข้าให้แล้วล่ะครับ จาก user ที่ชื่อ dominic

จากที่เมื่อประมาณวันเสาร์ที่แล้ว ผมได้พบกับกระทู้ขาย Lamborghini Reventon 1/18 ของ AA ในราคา 2800 บาท

ผมก็ได้ติดต่อเค้าไปทาง PM แล้วก็ให้เค้าส่งเลขที่บัญชีมาให้ เพื่อที่ผมจะโอนเงินไปให้เค้าได้ เพราะข้อมูลที่เค้าให้ผมก็คือ เค้าอยู่ที่จังหวัดทางภาคใต้ไม่สะดวกที่จะนัดส่งของน่ะครับ

ทีนี้ ด้วยความที่ผมคงใจร้อนอยากได้รถเอง ผมก็รีบไปโอนเงินให้เค้าตั้งแต่วันอาทิตย์เลยครับ เต็มจำนวนเลย ก็โทรบอกเค้า ซึ่งก็คุยกันได้ด้วยดี พร้อมทั้งตกลงกันว่า เค้าจะส่งให้ภายในเที่ยงวันจันทร์ครับ

เรื่องแปลกๆเริ่มเกิดขึ้นครั้งแรกตั้งแต่ในวันจันทร์นั่นแหละครับ เพราะเค้าไม่ได้ส่งรหัสพัสดุมาให้ ซึ่งผมก็ยังไม่ได้เอะใจเพราะเค้าบอกว่าติดสอบอยู่ ยุ่งๆเลยยังไม่ได้ส่ง แต่จะรีบส่งให้เร็วที่สุด

จนวันอังคาร ก็ยังไม่มาครับ แต่ว่า เค้าก็ยังยืนยันว่าจะรีบส่งให้ทันทีที่กลับถึงบ้าน เพราะเค้าเพิ่งสอบเสร็จ ซึ่งตอนนี้ ผมก็เริ่มเอะใจแปลกๆละครับ ว่าแค่รหัสพัสดุ ทำไมไม่ส่งมาซักที

เรื่องทั้งหมดเข้าสู่จัดไคลแมกซ์วันพุธครับ เพราะเป็นวันที่พัสดุที่ส่งภายในวันจันทร์ ควรจะมาถึงได้แล้ว แต่ว่า...ไม่มีแม้แต่เงาครับ

เบอร์ติดต่อที่เค้าให้ไว้ จากที่โทรไปทีไร รับสายเกือบทุกครั้ง กลับกลายเป็นเสียงอัตโนมัติว่า "เลขหมายที่ท่านเรียก...ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้....."

ตั้งแต่วันนั้น จนถึงตอนนี้ ผมโทรเข้าไปกว่า 40 ครั้งแล้วครับ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย ไม่อยากจะคาดเดาครับ ว่าเกิดขึ้นเพราะอะไร

ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าจะทำอะไรได้แล้วล่ะครับ คงรวมหลักฐานเท่าที่มี แล้วไปแจ้งความ แล้วค่อยทำเรื่องให้ธนาคารดึงเงินกลับมาน่ะครับ ซึ่งไม่รู้ว่าจะสำเร็จมั้ยเหมือนกัน

Natt
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 11:05:28 PM »

ขอให้คนขายเป็นคนดีนะครับ แล้วรีบส่งของให้ผู้ซื้อโดยเร็ว อย่าเป็นพวกมิจฉาชีพเลย 

ผมก็อยากให้เป็นเช่นนั้นครับ
chai
SR Global Moderator
Super Vip
*

081-5678282ความรู้มีไว้เพื่อแบ่งปัน

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 12:04:13 AM »

จริงๆ  ก้อยากให้เรื่องจบลงด้วยดี      แต่ตามที่แจ้งบอกมา........น่าจะจบแบบเศร้าซะแล้วละ.....

สำหรับการซื้อ/ขาย  โดยการโอนการให้ก่อนแล้วจะส่งมาให้ภายหลัง     ถ้าเป็นคนที่เราไม่เคยรู้จักประวัติ

มาก่อน    ถือได้ว่า    อัตราเสี่ยงสูงมาก

ดังนั้น   ผมขอแนะนำว่า    หลังจากจองหรือคุยตกลงกับผู้ขายแล้ว       ขอให้ท่านผู้ซื้อโพสขึ้นกระทู้ใหม่ 

ขอคำยืนยันจากเพื่อนๆที่เคยซื้อ   หรือเคยรู้จักผู้ขาย      เพื่อเป็นหลักประกันได้ส่วนนึงว่า    โอกาสโดนหลอก

อย่างน้อยก้ปลอดภัยได้ในระดับนึง      ซึ่งสำหรับตัวผมเอง    ถ้ารู้จักผู้ขายท่านนั้น    ก็ยินดีช่วยรับประกันความ

มั่นใจให้เลย   ถึงแม้จะไม่ได้ผลประโยนช์ใดๆก็ตาม       

และอย่ากลัวว่า   ผู้ขายท่านนั้นจะไม่พอใจ     แบบทำนองไม่เชื่อใจ      ผมมั่นใจว่า  ถ้าเป้นผู้ขายที่บริสุทธิ์ใจ

ย่อมยินดีให้ตรวจสอบอย่างแน่นอน       ถ้าผู้ขายท่านใดไม่พอใจ     ก็สันนิษฐานได้ก่อนว่า      โอกาสที่จะเสียเงินป่าวๆ

โดยไม่ได้ของย่อมสูงมากตามไปด้วยคับ   

สุดท้าย     ถ้าเพื่อนๆท่านใดเจอการหลอกลวงเช่นนี้     ขอให้รบกวนลงบอก     เพื่อเพื่อนๆท่านอื่นจะได้ไม่หลงกล

เป็นเหยื่อมิจฉาชีพ   นะคับ        คนชั่ว    พวกเราสมควรจะต้องร่วมมือกำจัดออกไปจากเวปแอมฯโดยทันทีคับ......       

Natt
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 12:14:43 AM »

จริงๆ  ก้อยากให้เรื่องจบลงด้วยดี      แต่ตามที่แจ้งบอกมา........น่าจะจบแบบเศร้าซะแล้วละ.....

สำหรับการซื้อ/ขาย  โดยการโอนการให้ก่อนแล้วจะส่งมาให้ภายหลัง     ถ้าเป็นคนที่เราไม่เคยรู้จักประวัติ

มาก่อน    ถือได้ว่า    อัตราเสี่ยงสูงมาก

ดังนั้น   ผมขอแนะนำว่า    หลังจากจองหรือคุยตกลงกับผู้ขายแล้ว       ขอให้ท่านผู้ซื้อโพสขึ้นกระทู้ใหม่ 

ขอคำยืนยันจากเพื่อนๆที่เคยซื้อ   หรือเคยรู้จักผู้ขาย      เพื่อเป็นหลักประกันได้ส่วนนึงว่า    โอกาสโดนหลอก

อย่างน้อยก้ปลอดภัยได้ในระดับนึง      ซึ่งสำหรับตัวผมเอง    ถ้ารู้จักผู้ขายท่านนั้น    ก็ยินดีช่วยรับประกันความ

มั่นใจให้เลย   ถึงแม้จะไม่ได้ผลประโยนช์ใดๆก็ตาม       

และอย่ากลัวว่า   ผู้ขายท่านนั้นจะไม่พอใจ     แบบทำนองไม่เชื่อใจ      ผมมั่นใจว่า  ถ้าเป้นผู้ขายที่บริสุทธิ์ใจ

ย่อมยินดีให้ตรวจสอบอย่างแน่นอน       ถ้าผู้ขายท่านใดไม่พอใจ     ก็สันนิษฐานได้ก่อนว่า      โอกาสที่จะเสียเงินป่าวๆ

โดยไม่ได้ของย่อมสูงมากตามไปด้วยคับ   

สุดท้าย     ถ้าเพื่อนๆท่านใดเจอการหลอกลวงเช่นนี้     ขอให้รบกวนลงบอก     เพื่อเพื่อนๆท่านอื่นจะได้ไม่หลงกล

เป็นเหยื่อมิจฉาชีพ   นะคับ        คนชั่ว    พวกเราสมควรจะต้องร่วมมือกำจัดออกไปจากเวปแอมฯโดยทันทีคับ......       

ขอบคุณพี่ชัยมากครับ แต่ครั้งนี้ผมประมาทเองแหละ ดันอยากได้มากเกินไป ฮ่าๆๆๆ
Ampmodelcar
CAR MODEL CLUB OF THAILAND
Administrator
Super Vip

I ? Ampmodelcar

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 10:45:38 AM »

น้องนัชโทรหาพี่หน่อย 0892265557

Natt
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 01:58:34 PM »

กระทู้ ขาย REVENTON เพิ่งลงขายสดๆร้อนๆในช่วงสัปดาห์นี้ใช่ป่าวครับ

ใช่ครับพี่ ประมาณช่วงสุดสัปดาห์ที่แล้วครับ
TU^o^
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 07:13:07 PM »

ถ้าใครขาย Lamborghini Reventon ให้คุณ dominic รบกวนแจ้งรายละเอียดชื่อ ที่อยู่ ข้อมูลต่างๆ ไปที่ admin ด้วยนะคร้าบ จะได้รวบรวมไว้เป็นหลักฐาน
 ส่วนถ้าคุณ dominic ได้เห็นกระทู้นี้แล้ว ก็รีบติดต่อและชี้แจงกับคุณ Natt โดยด่วนนะครับ เพื่อความสบายใจของทั้ง 2 ฝ่าย

www.constructionmodelclub.com

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
PIGHAM
Hero Member

ponnarakmaktisudnaja@hotmail.com - -
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 07:14:09 PM »

แจ้งความไว้ยัง ? (ฉ้อโกง)

บริษัท ค้อนปอนด์บิน จำกัด (มหาชัย)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์