Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเซี่ยงไฮ้อาทิตย์หน้าอ่ะครับ รบกวนแนะนำร้านโมเดลรถหน่อย  (อ่าน 11048 ครั้ง)
navyoak
Amp Platinum Member
Sr. Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 10:26:37 PM »

อยู่บริเวณไหนและเดินทางยังไงครับ 
รบกวนผู้มีประสบการณ์
ปอ ปุ่น
Amp Platinum Signature
Super Vip

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:05:16 PM »

http://board.ampmodelcar.net/index.php?topic=8226.0
ต้นตะเกียง
Hero Member

ฉันเป็นแค่ไฟตะเกียง...มีเพียงแค่แสงร่ำไร...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:27:04 PM »

เจอกันได้ที่ร้าน Model Universe ครับ ผมกะว่าจะแวะไปเหมือนกัน 
ผมจะพักที่ Four Points by Sheraton Shanghai (Gong He Xin Road)

ปอ ปุ่น
Super Vip

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 10:50:06 AM »

อาต้นฝากดู นิสสัน 380RS หน่อยนะฮับ
ต้นตะเกียง
Hero Member

ฉันเป็นแค่ไฟตะเกียง...มีเพียงแค่แสงร่ำไร...

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:51:05 PM »

รับทราบครับ หนูPoon...
ถ้าได้ เอาไว้อาเอาไปให้วันเด็กปีหน้านะ

ปอ ปุ่น
Super Vip

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 10:53:30 PM »

ถ้าได้ เอาไว้อาเอาไปให้วันเด็กปีหน้านะ
วันพ่อ ก็พอฮับ....วันเด็กปีหน้า หนูบรรลุนิติภาวะโลกร้อนพอดี
ต้นตะเกียง
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 11:39:23 PM »

วันพ่อ ก็พอฮับ....วันเด็กปีหน้า หนูบรรลุนิติภาวะโลกร้อนพอดี
มิน่าล่ะ...เด๋วนี้เด็กแก่แดดเยอะ เพราะโลกร้อนนี้เอง

navyoak
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 12:46:03 AM »

ขอบพระคุณมากครับ
พี่ต้นใช่ไหมครับ  พี่ไปวันไหนครับ
ผมไปถึงเช้าวันจันทร์ที่ 2 ครับ  คงจะลองไปวันจันทร์ตอนบ่ายๆ
ต้นตะเกียง
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:26:34 PM »

ไม่รู้ว่าบอกทันรึเปล่า
เค้ากำลังย้ายร้านไปที่อื่น ไปที่ FangXie Road, (ใกล้ ZhongHua Rd.)
ตอนนี้มีของเหลือๆที่ไม่อยากย้ายมาลดราคาเล็กน้อย เห็นมี KY BMW Sr.6 อยู่คันนึง แค่ประมาณพันต้นๆ

navyoak
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 10:55:45 PM »

ฮี่ๆ ไปเซี่ยงไฮ้ครับ  แต่ไม่ได้ออกไป พอดีพี่ที่ไปด้วยแกไม่เข้าเมืองผมเลยอดไปไว้เผื่อเดือนหน้าได้ไปอีกค่อยว่ากันครับ
ขอบพระคุณมากๆ
ต้นตะเกียง
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:32:49 PM »

สำหรับท่านที่อยากช็อปฯรถโมเดลใน Shanghai ร้าน Model Universe มี 3 สาขาดังนี้ครับ

1) Flagship Store
No.18, FangHie Road, (near Zhonghua Road), Huangpu District

2) Da Ning Store
Room 436 Blk.12, Daning Life Hub.,
No.2008 GongHeXin Road, Zhabei, District

3) Jin Qiao Store
Room 322, Blk. 1, Jinqiao Life Hub
No.3611, ZhangYang Road, PuDong District

ปอ ปุ่น
Super Vip

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 11:18:10 PM »

ปักหมุดไว้ก็ดีนะครับ...หรือทำเป็นกระทู้รวมลายแทงร้านต่างแดนก็ดี เห็นถามบ่อยมาก ฮ่องกง สิงคโปร์ ญี่ปุ่น บลา บลา บลา
punn
Hero Member

แบ้รรร

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 11:35:46 PM »

ปักหมุดไว้ก็ดีนะครับ...หรือทำเป็นกระทู้รวมลายแทงร้านต่างแดนก็ดี เห็นถามบ่อยมาก ฮ่องกง สิงคโปร์ ญี่ปุ่น บลา บลา บลา

ยัน ยุโรป เลยหล่ะ 
ต้นตะเกียง
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:24:20 PM »

อันนี้แถมให้ครับ สำหรับท่านที่จะไปกวางเจา ผมเองรู้จักแค่สองแห่งครับ
1) ตลาดของเล่น อี้เต๋อลู่ เป็นตึกที่รวมร้านขายส่งของเล่น แต่ต้องเดินหาร้านเอาเองนะครับ ที่เคยเจอมีอยู่ประมาณสามร้านที่ขายรถโมเดลเย๊อะหน่อย แต่เป็นเจ้าของเดียวกันอยู่ชั้นที่สองกับชั้นสาม
2) ตึก One Link (หวั่นลิ้ง) ประมาณชั้นที่หก มีหน้าเว็บด้วย www.artcar.cn ถ้าซื้อมากกว่า 3 คัน ได้ลดเย๊อะครับ (คันเดียวไม่ลด) 

TU^o^
Super Vip

สโลแกนท่าน ผบ.ทบ.สส."ตอบทุกกระทู้ ยกเว้นกรูที่ถาม"

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:54:20 AM »

ขอขอบคุณข้อมูลดีๆๆๆๆ จากพี่ต้นและทุกท่านมากๆๆๆๆ เลยนะคร้าบ ได้ความรู้เยอะมากๆๆๆๆๆ

www.constructionmodelclub.com

ใช้ปัญญาชนไปกรอกกระสอบทราย แต่เอาควายไปวางแผน(ศปภ.)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์