Ampmodelcar Board

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับ ขายเหมา หรือขายแยกดี  (อ่าน 4982 ครั้ง)
jane
Amp Platinum Signature
Super Vip

MINISTER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 06:21:07 PM »

สวัสดีครับ

คือกำลังคิดว่าอยากจะเลิกเก็บโมเดลแล้ว

ผมเก็บแต่โมเดล ออสติน มินิไว้หลายคัน หลายสเกล

อยากปล่อยให้คนที่รักจริงๆ ก็เห็นมีแต่บอร์ดคุณแอมนี่แหล่ะ ที่วางใจได้

แต่ว่ากลุ่มที่จะปล่อยมีราวๆ 10 คัน เป็นของ Kyosho 1: 18 กับ Burago 1 : 19 ที่ยังอยู่ในกล่อง

เลยอยากปรึกษาว่าควรขายทีเดียวเลยทั้งหมด หรือแยกขายดีกว่าครับ

ใจจริง ผมอยากขายรวมกัน มันจะได้อยู่ด้วยกัน สวยงาม แต่คงขายราวๆ สองหมื่น (แพงไปปล่าว)

เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยนะนำด้วยครับ

ปล.ยังไม่ขายตอนนี้นะครับ ขอคิดก่อน  :'(

ME+MINI=Love
pancmc
สีคุณภาพจากประเทศอังกฤษ Sissons Paints
VIP Administrator
Super Vip

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 06:38:30 PM »

เวลาขายไปแล้ว เวลาจะหากลับมาบางทีมันยากกว่าอีกนะครับ

ลองคัดคันที่ชอบที่สุดออกมา ที่เหลือทยอยขาย ผมเชื่อว่า

รถของคุณจะได้ไปอยู่กับคนที่รักโมเดลมากกว่านะครับ

ในบางโอกาสการขายเหมาคนที่รักมินิแบบคุณอาจกำลังไม่พอ

ทำให้ตกไปในมือพ่อค้าอีกทีนึง ซึ่งคงผิดเจตนารมณ์คุณนะครับ

เหลือความทรงจำเวลาที่เริ่มสะสมไว้ซักคันสองคันก็ดีนะครับ  Grin

Jeed
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 06:50:01 PM »

ผมเห็นด้วยกับคุณแผน ครับ ผมเคยคิดจะขายหมดกรุเหมือนกัน แต่ภรรยา ผมเขาก้อห้ามไว้ เขาบอก มันมีคุณค่าทางใจ  ซื่งถ้าขายไปหมด จะเรียกกับมามันยากส์ มากๆๆๆ
Ampmodelcar
CAR MODEL CLUB OF THAILAND
Administrator
Super Vip

I ? Ampmodelcar

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 09:03:00 PM »

สวัสดีครับผม ผมว่าถ้าจะขายหมดเลยเป็นผมคงเสียดายเหมือนกันครับ ผมว่าถ้าจะขายจริงๆเก็บตัวที่ชอบไว้ดีกว่าครับหรือคันไหนมีความทรงจำผมว่าน่าเก็บเอาไว้ครับ เช่นคันแรกที่ซื้อ ครับผม

pancmc
สีคุณภาพจากประเทศอังกฤษ Sissons Paints
VIP Administrator
Super Vip

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 09:53:47 PM »

เพิ่มเติมขายต้นเดือน ขายดีนะครับ

chai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:18:28 PM »

ก็คงเห็นด้วยกับความคิดเห็นส่วนใหญ่    แต่ถ้าคุณไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินจริงๆ      ผมว่าควรเก็บไว้เป็นความทรงจำที่ดีๆดีกว่าคับ
แต่ละคันจะมีความทรงจำที่ได้มาไม่เหมือนกันหรอก       ขายไปแล้วก็แล้วไป      เรียกหากลับคืนมาได้ยากคับ

แต่ถ้าเดือดร้อนเรื่องเงินจริงๆ     ก็เป็นอีกเรื่องนึงนะคับ      อย่างนี้ก็คงต้องขาย      ผมนะเคยไปซื้อรถโมเดลจากนักสะสมท่านนึง
แต่ท่านไม่รู้จักผมหรอก      ท่านให้คำชี้แนะว่า     ซักวันถ้าคุณตกอับเหมือนผม    คุณก็คงต้องขายรถโมเดลพวกนี้เหมือนผมแหละ   
ฟังแล้วสะท้อนใจจริงๆนะครับ     และถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ     ก็คงต้องเลือกคันที่เราชอบมากที่สุดไว้     ที่เหลือก็คงต้องขายไปละคับ  ....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Pomz
Hero Member

ชาตินี้คงเลิกซื้อโมเดลไม่ได้

tammada_mark@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:23:44 PM »

ก็คงเห็นด้วยกับความคิดเห็นส่วนใหญ่    แต่ถ้าคุณไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินจริงๆ      ผมว่าควรเก็บไว้เป็นความทรงจำที่ดีๆดีกว่าคับ
แต่ละคันจะมีความทรงจำที่ได้มาไม่เหมือนกันหรอก       ขายไปแล้วก็แล้วไป      เรียกหากลับคืนมาได้ยากคับ

แต่ถ้าเดือดร้อนเรื่องเงินจริงๆ     ก็เป็นอีกเรื่องนึงนะคับ      อย่างนี้ก็คงต้องขาย      ผมนะเคยไปซื้อรถโมเดลจากนักสะสมท่านนึง
แต่ท่านไม่รู้จักผมหรอก      ท่านให้คำชี้แนะว่า     ซักวันถ้าคุณตกอับเหมือนผม    คุณก็คงต้องขายรถโมเดลพวกนี้เหมือนผมแหละ   
ฟังแล้วสะท้อนใจจริงๆนะครับ     และถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ     ก็คงต้องเลือกคันที่เราชอบมากที่สุดไว้     ที่เหลือก็คงต้องขายไปละคับ  ....

เห็นด้วยกับพี่ชัยคับ   แต่คงไม่ใช่ทุกคนที่ตกอับคับ  อ่านถึงตรงนี้แล้วน่าจะทำให้เรารอบคอบกันมากขึ้น ประมาทกันน้อยลงสักวันเราอาจจะจำเป็นต้องขายก็ได้

ส่วนการขายผมว่าคงแร้วแต่เป็นความคิดส่วนตัวมากกว่าคับ
jane
Super Vip

MINISTER

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 10:20:18 AM »

เพิ่มเติมขายต้นเดือน ขายดีนะครับ

อันนี้ดีครับ ชอบ ชอบ 

คือจริงๆ ผมมีมินิมากกว่า 70 คันอ่ะครับ แต่ส่วนใหญ่มันเป็นสเกลเล็ก คนทั่วไปไม่นิยมเก็บเท่าไหร่

เห็นว่าพอมีสเกลที่ทุกท่านเก็บกัน ซึ่งสภาพอยู่ในกล่องอย่างเดียว คงขายได้

ส่วนคันที่มีคุณค่าทางใจก็จะเก็บไว้อยู่แล้วครับ เพราะภรรยาซื้อให้ ตั้งแต่สมัยเป็นแฟนกัน 

พอดีบ้านใหม่ไม่มีที่เก็บแล้วครับ

อยากให้เค้าไปอยู่ที่ดีๆ หายใจคล่องๆ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ถ้าจะขาย ก็ช่วยกันรับไปเลี้ยงดูหน่อยนะครับ

ME+MINI=Love
wises
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2007, 01:39:37 AM »

ผมคิดแบบพ่อค้านะครับ....ขาย ต่อเมื่อ มีกำไร
ถ้าคิดแบบนักสะสม....ขาย เมื่อ ถึงคราวจำเป็น (เลิก..เปิดไลน์ใหม่..เพิ่งรู้ว่าไม่ใช่..)
kanit
Amp Platinum Member
Hero Member

[img]http://home.pacific.net.au/~awrx/whitegc8.gi

kanitnaja@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 02:07:59 AM »

มินิน่ารักดี

sum
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 09:22:56 AM »

พี่เอกพูดใช่ไหมครับพี่ชัย
chai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 04:21:38 PM »

อ้อ....ไม่ใช่เสี่ย EAK  หรอกคับ      อย่างเสี่ยแกตกถังข้าวเหนียว....เอ้ย....ไม่ใช่คับ     ถังข้าวสารต่างหาก      เงินทองมาเป็นช่วงๆ 
เว้นทานข้าวเหนียวซะพัก        เงินเหลือเฝือเลยละ.....อิอิอิ

หน้า: [1]
  พิมพ์